sw opay

Spillikins №228. Kuanguka kwa Samsung - Galaxy S4 hakuna anayehitaji

Likizo ni wakati mzuri sana ambapo unaweza kumaliza mambo ambayo yameanzishwa kwa muda mrefu na kuandika mambo mengi ambayo hukuwa na muda wa kufanya katika zogo. Kwa hiyo, wiki hii nitaanza kusambaza "madeni" kwa namna ya makala na hakiki zilizowekwa - ni nini kingine cha kufanya baharini, ikiwa sio hii? Walakini, kabla ya kwenda baharini, unahitaji tu kujijulisha na jinsi ya kuokoa kwenye kuzurura, hii itasaidia nyenzo za Serezha Potresov, ambaye tayari amefanya splash - ihifadhi kwenye alamisho zako, tuma kwa marafiki zako, hakika itakuja kusaidia.

Siku ya Jumatatu, tukio kuu katika ulimwengu wa Apple, WWDC, litaanza, ambapo kwa hakika tutaburudishwa na bidhaa mpya, kwa mfano, tunasubiri iOS7. Sitasema chochote juu ya mada hii, baada ya tukio kuja kwenye tovuti na kusoma makala kuhusu vitu vipya. Baada ya kuweka skate ya matangazo, lazima niseme kwamba mnamo tarehe 12, licha ya ukweli kwamba hii ni likizo ya umma nchini Urusi, unapaswa kuacha kusoma mapitio ya simu ya kamera kutoka kwa kampuni inayojulikana. Kwa neno moja, usisahau kuja kututembelea.

Ni hivyo, haya yameisha kwa matangazo, na ninaharakisha kushiriki mzozo wa kuchekesha kati ya HTC, Samsung na LG kwenye Twitter. Huko Uingereza, kampuni zilipokea zawadi, lakini HTC iliamua kuikosea Samsung - kwa sababu hiyo, LG ilipatanisha kila mtu. Ilibadilika kuwa ya kuchekesha sana na dalili kwa HTC - hakuna harufu ya taaluma kwa upande wa kampuni, HTC ilishutumu moja kwa moja mshindani wa hakiki zilizolipwa kwa vifaa. Inashangaza kwamba mauzo ya HTC ya Uingereza ni mbaya zaidi kuliko Samsung, na huo ni ukweli. Labda hii ndiyo iliyosababisha hisia kama hizo katika HTC na ujumbe kwenye Twitter.

Maudhui:

Watoto katika mitandao ya kijamii ni washirika wasiojua wa wazazi wao

Dokezo la kufurahisha ambalo lilienea kote kwenye safu ya habari ni kwamba watoto hawadhibiti tabia ya wazazi wao mtandaoni. Sikuweza kupata chanzo asili, kilipotea kati ya maelezo mengine, kwa hiyo, kwa kuzingatia makala hiyo, nitaandika maoni yangu juu ya tatizo, ambalo linapata kiwango cha awali kisichofikiriwa. Kimsingi, suala hili linakuwa kipengele fulani cha tatizo kuu - usiri wa maisha ya kila mtu unapungua, na idadi ya kuingilia ndani yake inakua kila dakika. Kwa mfano, hali ya kawaida kwa mtu wa umma inaweza kutajwa - wageni kamili wanaweza kumpiga picha kwa siri mitaani, kwenye mgahawa, kwenye oga ya klabu ya michezo na kuchapisha picha hii na maoni yao. Nina hakika kwamba wachache watafurahi kwamba mtu asiyejulikana amepunguza kipande cha faragha na kuiweka kwenye maonyesho ya umma.Hili sio swali la nini somo lina, nini cha kujificha, lakini ni swali la elimu na mtazamo wa ulimwengu. Inashangaza kwamba wakati hali ya nyuma inatokea, watu wa kawaida hukasirika kwa dhati na mara nyingi huhamasisha hitaji la kupiga marufuku kuingilia maishani mwao kwa ukweli kwamba hawakutoa ruhusa kama hiyo. Inaonekana sawa, lakini watu wa umma mara nyingi hawapei ruhusa kama hiyo, lakini wanaona utangazaji kama mzigo ambao wangependa kuuepuka. Kiwango kimoja cha tabia hakijafanywa hapa; kutoka kwa mtazamo wa maadili, mtazamo wa suala hili hutofautiana sio tu kwa mabara tofauti, lakini pia ndani ya jiji moja, lakini vikundi tofauti vya kijamii. Lakini ikiwa mtu mzima anaweza kwa namna fulani kuguswa na uchapishaji wa data kuhusu yeye mwenyewe, basi mtoto hana zana za hili na hajalindwa kabisa.

Ajabu, lakini tishio kuu kwa mtoto si watoto wanaolawiti watoto wanaompiga picha kisiri bafuni, bali ni wazazi wao wenyewe, ambao hufanya hivyo kwa uwazi na wanajivunia mtoto wao. Wanaanza kuweka picha za mtoto akiwa kitandani, nyumbani, matembezini - kuelezea alichokula na jinsi alivyoenda kwenye sufuria.

Rafiki yangu, mwanamke wa PR, pamoja na uzazi, walipata kipengele kingine: ikiwa hapo awali aliandika kwenye Twitter na mitandao ya kijamii bila kuacha kuhusu kampuni yake, sasa anaandika kuhusu mtoto wake kwa kasi sawa ya mashine. Kwa wengine, hii ni dhihirisho la upendo wa mama, lakini ninaiona zaidi kama mchezo kwa umma, uundaji wa picha fulani. Mtoto hawana haja ya mitandao ya kijamii, haelewi, na katika utoto hawezi kutambua umuhimu wao kwa wazazi. Mtoto yeyote hana kinga dhidi ya ujinga wa wazazi wake mwenyewe, ambao huandika kurasa za maandishi na kuchapisha picha zake ili kila mtu azione.

Katika maisha yangu, mimi hufuata kanuni rahisi - familia na watoto wangu sio siri, marafiki zangu wengi ni marafiki nao, lakini kuna moja kubwa "lakini". Binafsi, kama mzazi siko tayari kupakia picha za watoto wangu kwa umma. Nina kitu cha kujivunia, hakuna cha kuficha, lakini ninaamini kwamba watoto wanapaswa kukua na kujiamulia kile wanachotaka kuchapisha kuhusu utoto wao kwenye wavuti kwa kila mtu. Takriban njia sawa kwa mambo mengine, kwa mfano, dini. Ikiwa watoto watachagua kuwa watu wa kidini, wataweza kufanya uchaguzi wao baadaye maishani. Mwishowe, haya ndiyo maisha yao, na kazi yangu ni kuwapa maarifa, kuwaelimisha, kuwaelimisha na, bila shaka, kuwalinda na matatizo.

Utoto ni wakati ambapo mtoto yeyote hubadilika mara nyingi - mtu hawezi kuchukua picha hizi au zile, maneno na vitendo kwa umakini. Huu ni mchezo unaoruhusu mtu kuunda na kukua. Sina hakika kuwa picha ya mtoto aliyevaa kofia ya askari wa Ujerumani itatambuliwa kwa usahihi ikiwa katika miaka 30 mtoto huyu anataka kuwa kiongozi wa kitaifa nchini Urusi. Nina hakika kwamba, ikichukuliwa nje ya muktadha, picha hii itaigwa na wapinzani chini ya kauli mbiu mbalimbali na kila mtu atasahau kwa usalama kuwa picha hiyo ni ya mtoto. Watu hawatajua muktadha, na hitimisho litafanywa, kama kawaida, haraka na bila ushiriki wa ubongo.

Ni vigumu zaidi kwa maelezo ambayo wazazi hutoa katika vikao mbalimbali (mtoto wangu anaogopa mbwa, pissing kitandani, na kadhalika). Habari hii inaweza kuhifadhiwa milele na haina tabia ya mtu mzima kwa njia yoyote. Lakini tunaposoma wasifu wa wakubwa, tutakutana na mistari kama hii: "Kama mtoto, Nikolai hakuwa na uhusiano, aliogopa mbwa na kukojoa kila wakati usiku, wazazi wake walikuwa na wasiwasi juu ya hili." Maelezo haya ya ndani ya asili hayana thamani yoyote ya vitendo.

Pengine, tunaweza kusema kwamba wazazi wengi hawawatendei watoto wao kwa heshima inayostahili na hawawaoni kama watu wazima katika siku zijazo. Hii si shutuma yoyote - inakubalika katika jamii, na hii ni ishara ya nyakati.

Kila mzazi huchagua ni nini na wapi pa kuchapisha kuhusu mtoto wake. Lakini watu wachache wanafikiri jinsi mtoto wao anaweza kutambua habari hii baada ya miaka kumi na tano au ishirini. Tuko kwenye hatihati ya mabadiliko mengine ya jamii, wakati miiko mingi kutoka zamani itakufa au kubadilika polepole. Kumbuka kashfa na kamera za Sony, ambazo, katika hali ya mwanga wa IR, ilifanya iwezekane "kuvua nguo" watu. Sony ilizuia kipengele hiki haraka, lakini kama mauzo yalivyoonyesha, ilionekana kuwa maarufu sana (kamera ziliondolewa kwenye rafu, zilivuma sana siku ya kwanza, kama ilivyojulikana kuhusu kipengele hiki).

Teknolojia itawezesha hivi karibuni kuingilia faragha ya karibu kila mtu aliye hai. Kamera na processor katika smartphone itahesabu uzito wako, urefu, programu isiyo halali itaweza kukutengeneza tena uchi - maendeleo ya teknolojia katika mwelekeo huu ni dhahiri, watu daima wamekuwa wakitofautishwa na udadisi usiofaa kuhusu wengine. Lakini kwa upande mwingine, mabadiliko kama haya yalisababisha ukweli kwamba mtazamo tofauti wa nyanja nyingi za maisha uliibuka katika jamii. Inawezekana kwamba suala la baba na watoto pia litabadilisha mtazamo wetu katika siku zijazo na tani hizi zote za picha hazitaleta maswali yoyote, zitapatikana kwa watu wengi tu. Kila kitu kinategemea jamii pekee.

Mfano mmoja wa mtazamo tofauti wa ulimwengu ni GDR, nchi ambayo ilikuwa sehemu ya kambi ya kisoshalisti. Nchi ambayo huduma maalum zilichukua sehemu kubwa ya maisha na watu waliwaogopa zaidi kuliko huko USSR. Nchi ambayo iliishi kulingana na mara moja na, ilionekana, sheria zilizowekwa milele. Inashangaza kwamba ilikuwa katika GDR na ushiriki wa serikali kwamba mpango uliibuka ambao watu walihubiri uchi. Katika jumba la kumbukumbu la GDR huko Berlin, sehemu nzima imejitolea kwa hii - familia zenye furaha kwenye pwani, wafanyikazi wa chama na wake zao na uchi kabisa. Haikuwezekana kufikiria hili mahali fulani katika USSR, lakini katika GDR ilikuwa ni mazoezi ya kawaida na ya kawaida (nisamehe, hakutakuwa na picha, lakini unaweza kupata kwa urahisi kwenye wavu). Na huu ni mfano wa jinsi jumuiya za wanadamu zinavyobadilika, hata katika hali ngumu sana ya kisaikolojia. Tunabadilika kila wakati na bila kubadilika, na hiyo ni sawa. Lakini hii haipuuzi wajibu wa wazazi kwa watoto wao hapa na sasa. Unaweza kuchukua mawazo yangu kama kitu cha kupuuzwa, lakini natumai wale ambao ni wazazi bado watayasikiliza. Je, ni muhimu kuchapisha picha za watoto wako kwa kila mtu? Inahitajika kuelezea nyakati za karibu za maisha yao kwa umma, na sio kwa familia? Kuna maswali mengi ambayo hutokea, na kila mtu hujibu kwa kujitegemea.

Kwa maoni yangu, tahadhari inahitajika hapa, kwa kuwa ni rahisi sana kudhuru kuliko kusaidia. Suala tofauti ni jinsi watoto wanavyosaidiwa au kudhuriwa na vifaa vya kielektroniki. Je, wanahitaji kuwa na akaunti ya mitandao ya kijamii? Kwa maoni yangu, hii inapaswa kuwa uzoefu ambao tayari unakuja kwa vijana, na hadi umri wa miaka 11-12 sio lazima (isipokuwa ni mitandao ya shule, vikao, na kadhalika, ambayo ni, kalamu maalum kwa wao wenyewe) .

Mada ni nyeti sana, kwa hivyo nina uhakika una mawazo yako kuhusu suala hili. Ningefurahi ikiwa utashiriki nao kwenye maoni.

Mradi wa serikali PRISM unapeleleza wakazi nchini Marekani

Kwa hakika, hii inaweza kuitwa kashfa kubwa zaidi inayohusiana na teknolojia na serikali ya Marekani. Ilianza na makala katika The Guardian, ambayo ilielezea hali wakati shirika la serikali NSA (Shirika la Usalama la Taifa, nchini Urusi ni kifupi cha NSA) lilikusanya data juu ya simu kutoka kwa operator wa pili mkubwa wa kitaifa, Verizon Wireless. Piquancy ya hali hiyo iko katika ukweli kwamba, kwa mujibu wa sheria za Marekani, NSA inaweza tu kufanya kazi nje ya nchi na ni moja ya vipengele vya huduma za akili za Marekani (akili ya elektroniki na kadhalika). Pia ni mojawapo ya mashirika ya kijasusi yenye usiri zaidi, inayoajiri idadi kubwa ya wahandisi wanaohusika na kunasa mawasiliano kote ulimwenguni.

Uamuzi wa gazeti hili ulikuwa uamuzi wa mahakama ya Marekani, kulingana na ambayo Verizon ililazimika kutoa taarifa kwa NSA kila siku kuhusu simu zote zilizopigwa kwenye mtandao na Wamarekani - habari hii ilijumuisha wakati na muda. ya simu, geo-tagging, kitambulisho cha anayepiga na idadi ya vigezo vingine. Opereta hakuweza kuwasilisha yaliyomo kwenye mazungumzo yenyewe, kwani yeye hayarekodi na hana uwezo unaofaa. Tangu Aprili 25, Verizon imekuwa ikitangaza habari hii, na mamilioni ya Wamarekani wamefuatiliwa, wengi wao ambao hawajafanya chochote kibaya. Chini ya utawala wa Bush, tayari kulikuwa na kashfa kama hiyo nchini Marekani, lakini ikapita na hasara ndogo, utawala wa Obama uliendelea na utaratibu ulioanzishwa mbele yao.

Kwa bahati mbaya, maamuzi sawa ya mahakama kwa waendeshaji wengine hayajafahamika kwa umma - ni ujinga kutilia shaka uwepo wao, NSA haifanyi sehemu ya kazi, itakuwa isiyo ya kitaalamu sana. Hata hivyo, Wall Street Journal inataja chanzo kinachodai kuwa waendeshaji wote walikuwa wakikusanya data.

Siku iliyofuata tu, Washington Post ilijipambanua kwa kufichua maelezo ya mradi mwingine wa serikali, PRISM. Tazama picha na ushangae inavyoonyesha.

De facto, waraka huo uliochapishwa kwenye gazeti hilo, unaeleza kuwa serikali ya Marekani, ikiwakilishwa na FBI na NSA, inapata ufikiaji wa moja kwa moja kwenye seva za kampuni kadhaa, zikiwemo Google, Facebook, Microsoft na wengine kadhaa. Kwa ufikiaji huu, mashirika ya serikali hupokea barua, picha, mawasiliano, na kadhalika kutoka kwa seva hizi bila kwanza kwenda kortini au kitu kama hicho. Nyenzo hii ilitoa athari ya bomu iliyolipuka na kuponda matangazo ya kidonda kwa wamiliki wote na wasimamizi wakuu wa huduma zilizotajwa kwenye hati. Sikumbuki umoja kama huo katika kukataa utoaji wa data kutoka kwa watu tofauti kama hao - Mark Zuckerberg na Larry Page, Eric Schmidt na idadi ya wasimamizi wengine. Huu hapa ni mfano wa kawaida wa maelezo ya hasira kwa watumiaji, nilichagua jibu la Google, lakini lingeweza kuwa lingine lolote - sauti na kiini cha maelezo ni sawa.

Inashangaza kwamba nyaraka zinasema kwamba Microsoft ilikuwa ya kwanza kushirikiana na serikali ya Marekani, lakini Apple ilikataa kwa miaka mitano nzima. Kauli za maafisa wa Marekani ni rahisi sana - Congress inafahamu mpango huo, hakuna ukiukwaji wa faragha, kila kitu kinakwenda kulingana na mpango, na hatuoni sababu ya kuwa na wasiwasi. Kwa hakika, mashirika ya kijasusi ya Marekani hayakatai kuwepo kwa mpango huo, lakini hawaelezi chochote kuhusu hilo, kwani hii inaweza kudhuru usalama wa taifa. Hii ndiyo nafasi inayofaa zaidi inayokuruhusu kuficha chochote unachotaka.

Hapa unaweza kusoma kila kitu ambacho Rais wa Marekani alisema kuhusu mpango huu na kuhusiana na kashfa hiyo.

Msimamo wa Obama ni rahisi sana - programu ilianza kabla yake, haina mtu yeyote anayesikiliza, na ni muhimu kwa kutafuta magaidi. Na hakuna zaidi.

Kashfa hiyo itaendelea kwani uvujaji halisi wa serikali ya Marekani ulionyesha ulimwengu kuwa huduma za kimataifa za makampuni ya Marekani (Microsoft, Google na nyinginezo) ndizo zinazolengwa na ujasusi wa Marekani na kwa namna fulani hupata data kutoka kwao. Kunyimwa kwa makampuni yote ya ushirikiano na serikali ni ufunguo wa maisha yao - ikiwa mtu angekubali ushirikiano huo, angepokea outflow ya papo hapo ya wateja na hasara ya fedha, ambayo itakuwa katika mamilioni. Watakataa kila kitu hadi mwisho, hadi mtu ahakikishe kuwapiga kwenye ukuta. Na hata baada ya hayo, watakataa kila kitu.

Sina uhakika kama ufichuaji huo umefichua jambo lolote jipya kwetu - watu wengi wamekuwa wakiamini kuwa serikali zinawatazama, ikiwa ni pamoja na kwenye mitandao ya kijamii. Jambo jingine ni kwamba serikali ya Marekani ina fursa zaidi kwa hili, pamoja na mbinu za kiufundi, za kisheria ili kuepuka vikwazo vya kisheria ambavyo haviruhusu kufuatilia raia wake.

Kutokana na hali hii, madai dhidi ya Huawei yanaanza kuonekana tofauti kabisa, niwakumbushe kwamba wanajaribu kuitoa kampuni hiyo katika soko la Marekani ili kupata ufumbuzi wa miundombinu, kwani wanashuku kuwa vifaa hivyo vinaweza kuwa na vichupo vya kusambaza taarifa kwa nje. Hakuna ushahidi wa kuwepo kwa alamisho kama hizo, lakini imani ambayo Huawei inashambuliwa nayo na maafisa huniambia kibinafsi kwamba wanaelekeza hatua na maamuzi yao kwenye kampuni hii ya Uchina. Nina hakika wametunza alamisho na mengineyo, wakipewa fursa.

Viwango maradufu vinaweza kutathminiwa angalau kwa ukweli kwamba Marekani iliunda virusi vya Stuxnet, madhumuni yake pekee ambayo yalikuwa viini vya mpango wa nyuklia wa Iran. Watu wasiojulikana waliunda virusi hivi na wakafanya operesheni ya kiwango cha juu sana kusimamisha mpango wa nyuklia wa nchi nyingine. Unaweza kujadili ufanisi wa mbinu hii kwa muda mrefu kama unavyopenda, lakini ukweli unabakia kwamba huko Marekani, mtu alicheza michezo hii na kushambulia nchi nyingine kwa kutumia virusi maalum vya kompyuta. Kutokana na hali hii, ufuatiliaji wa raia wake unaonekana kama hadithi isiyo na madhara kabisa ambayo husababisha tabasamu. Unaweza kusoma chapisho la zamani kuhusu virusi hapa.

Kwa nini kinachoendelea Marekani leo ni muhimu sana kwetu sote? Nadhani jibu ni dhahiri - mifumo ya udhibiti wa kompyuta imekuwa utaratibu wa ukubwa ngumu zaidi, na wanaweza tayari kufuatilia watu moja kwa moja. Big Brother inakuwa ukweli, na sheria zilizopo hazitulinda sisi na maisha yetu ya kibinafsi kutokana na kuingiliwa na serikali (na sio yetu tu, bali pia ya mtu mwingine). Serikali leo hufuata sheria rahisi - hakuna washindi wanaohukumiwa - na wanataka kushinda vita hivi vya udanganyifu vya mawazo na udhibiti wa idadi ya watu. Matarajio hayo, kusema ukweli, yanatisha, kama nilivyoandika kwenye blogu yangu.

Nchini Uingereza na Ujerumani, mamlaka tayari inapanga kuchunguza kuhusika kwa mashirika yao ya kijasusi katika mifumo kama vile PRISM, kashfa hiyo imezua shauku katika mada hii.

Usomaji wa ziada:

Galaxy S4 haihitajiki tena - kampuni inaruka kwenye shimo

Mtu fulani alitania ipasavyo kwamba Samsung iliamua kunakili kila kitu kutoka kwa Apple, ikiwa ni pamoja na uvumi kuhusu mauzo ambayo yanaweza kuathiri bei ya hisa. Wiki iliyopita, kampuni mbili za utafiti mara moja zilifanya marekebisho kwa utabiri wao kuhusu mauzo ya Galaxy S4. Hisa zilishuka kwa asilimia 6.2, ikisukumwa na ripoti ya JP Morgan inayodai mauzo ya Galaxy S4 barani Ulaya yanapungua baada ya mwezi wa kwanza wenye mafanikio makubwa. Ripoti hiyo pia ilirekebisha takwimu ya mauzo ya milioni 80 kwa mwaka huu (makadirio ya JP Morgan) hadi milioni 60.

Muda utaweka kila kitu mahali pake, baada ya miezi sita tutaweza kusema jinsi utabiri huu ulivyokuwa sahihi na sahihi. Lakini nilichanganyikiwa na maneno kwamba marekebisho ya utabiri yanahusishwa na mauzo ya chini huko Uropa, kupunguzwa kwa mahitaji katika eneo hili. Mshangao wa hili ni kutokana na ukweli kwamba hivi sasa Samsung inazidi kuwa nambari moja katika mauzo ya simu za kisasa katika nchi nyingi za Ulaya na bei ya wastani ya simu ya kisasa inayouzwa inakua. Ukuaji unatokana na mauzo ya Galaxy S4 na miundo ya kati (S3/S3 Mini, S4 Mini katika siku zijazo).

Sielewi kabisa mbinu za kampuni za utafiti, ambazo hukadiria mapato kutoka kwa bidhaa moja kwa kampuni ambayo ina zaidi ya dazeni kati yao. Ikiwa Galaxy S4 iliunda sehemu kubwa ya mauzo, basi ilieleweka. Ikiwa angeunda sehemu kubwa ya faida, na hii ingeeleweka na ingeelezea mwitikio wa soko. Lakini Galaxy S4, licha ya ukweli kwamba ni bendera, haitoi simu mahiri zingine katika mauzo, zaidi ya hayo, ukingo wa kifaa hiki ni wa chini kuliko mifano ya sehemu ya kati (S3 Mini kama mfano, ukingo juu yake. ni kubwa zaidi kwa asilimia 11).

Soko zima limekubali dhana ya Apple bila kujua na inajaribu kutathmini makampuni kwa viwango vya mtengenezaji huyu wa Marekani. Mifano zote hazijumuishwa katika kulinganisha, lakini bendera tu huchaguliwa, ambazo hujaribu kulinganishwa kulingana na idadi ya vigezo. Ulinganisho kama huo hufanya kazi kwa kikundi fulani cha bei, kwa sehemu ambayo mifano hii iko. Lakini linapokuja suala la biashara ya makampuni ya kimataifa, labda unahitaji kuangalia aina nzima ya bidhaa.

Sitetei Samsung kwa njia yoyote au, hata zaidi, Galaxy S4. Ninachukia tu ujinga, ambao unaweza kuigwa kwa urahisi. Kwa mtazamo huo huo, niliangalia kulinganisha kwa Nokia na Apple mnamo 2007-2008, nikilinganisha mtengenezaji na mifano kadhaa na kampuni iliyo na simu moja iliwezekana na muhimu, lakini tu kutoka kwa mtazamo wa jumla. biashara.

Kwa kuongezeka, uvumi unalazimisha kampuni huru kuchapisha ripoti ambazo zinakiuka akili timamu na misingi ya uchumi. Ngoja nikupe mlinganisho ambao nadhani unanasa kikamilifu kile kinachotokea leo. Kuna hema kadhaa kwenye soko, moja ambayo huuza apples vizuri sana - huuza kwa rubles laki moja kwa siku. Kuna hema karibu, ambayo, pamoja na apples, pia kuna peari, karoti, viazi, wiki na kitu kingine. Hema hili linauzwa kwa kiasi sawa au zaidi, lakini tufaha hazichukui mauzo yake yote. Hundi ya wastani katika hema la pili ni ndogo, kwani watu hununua aina mbalimbali za matunda na mboga. Hawanunui tu matufaha.

Sasa hebu tufikirie kuwa mdudu ametokea, mbawakawa wa gome ambaye hujisalimisha peke yake kwenye miti ya tufaha. Maapulo yanakua kwa bei, hayana uhaba na yanapotea polepole. Kila kitu kinasikitisha katika hema la kwanza, hakuna mauzo na wanapaswa kuanza kuuza matunda mengine. Katika hema la pili, kutoweka kwa maapulo hakuonekana, wanaendelea kuuza idadi kubwa ya matunda na mboga tofauti. Hii inaitwa kwa urahisi "mseto".

Na ikiwa tutahama kutoka kwa mlinganisho wa matunda na mboga hadi sera ya bidhaa ya Samsung, basi tunahitaji kuelewa jambo rahisi - leo hakuna mtengenezaji anayeweza kutoa mbadala kwa mifano ya kampuni katika bajeti na sehemu za kati. Mikataba na waendeshaji, ambayo Samsung inayo kwa mwaka mmoja na nusu mapema, tayari imehakikisha mauzo ya uhakika ya aina mbalimbali.

Ili kukomesha mauzo yao yanayoongezeka, Samsung lazima ianzishe kampeni kubwa ya utangazaji wa TV ambapo watakuambia moja kwa moja usinunue bidhaa zao. Hili halitafanyika kwa sababu za wazi.

Inaonekana kwangu kuwa haya ni mambo ya wazi kabisa, ni rahisi kuelewa, na hauitaji kuzama ndani ya soko ili kujua kuyahusu. Pamoja na kuelewa kuwa hakuna chochote kinategemea mauzo ya bendera kwa kiwango kama hicho - mauzo ya jumla ya kampuni yatakua. Suala la ukingo linabaki wazi, lakini kuna "siri" nyingine hapa, ukingo wa mifano ya sehemu ya kati, ambayo Samsung inazingatia leo, ni ya juu kuliko ya bendera.

Na pia ninataka kufichua siri ndogo ambayo makampuni maarufu ya utafiti duniani hayajui - kiasi cha mauzo ya Galaxy S4, ambayo imepangwa kufanyika mwaka huu duniani, ni vipande milioni 50. Labda kutokana na mahitaji makubwa, itakuwa juu kidogo. Mkakati wa Samsung ni kuongeza faida, ambayo ina maana mauzo zaidi ya miundo ya kati na mifano ya mlinganisho kwa ubora wake (kama vile S4 Active, S4 Mini na nyinginezo).

Kwa hivyo, ninatazama kwa tabasamu kigezo kama vile mauzo ya Galaxy S4, ambayo hayakufanyika akilini mwa wachambuzi, haswa kwa vile takwimu ya hapo awali iliundwa nao na haikuwahi kuwa na uhusiano wowote na ukweli. Haya yote ni ya kuchekesha.

Usomaji wa ziada:

Apple dhidi ya Samsung patent war - iPhone 4/iPad 2 kupiga marufuku

Hakuna mambo muhimu katika vita vya muda mrefu vya hataza vya Apple dhidi ya Samsung - Samsung inakata rufaa dhidi ya uamuzi wa mahakama ya kunakili muundo wa vifaa vya Apple huku ikishambulia madai ya hataza kwenye bidhaa zilizopo. Acha nikukumbushe kwamba Apple haikuweza kufikia marufuku ya uuzaji wa simu mahiri na kompyuta za mkononi za Samsung katika soko lolote, au marufuku haya yalihusu modeli za kizamani ambazo hazikuwa tayari https://cars45.com.gh/listing/ford/explorer/2016 imewasilishwa.

Tume ya Biashara ya Kimataifa ya Marekani iliamua wiki iliyopita kwamba Apple ilikuwa inakiuka hataza za 3G za Samsung na kupiga marufuku uuzaji wa iPhone 3G, iPad 2 yenye muunganisho na iPhone 4 (zote zinapatikana kutoka AT&T). Kulikuwa na uvumi kwenye vyombo vya habari kwamba hizi ni mifano "ya zamani" na hazina athari yoyote kwa mauzo. Kwa upande wa kompyuta za mkononi, hii ni kweli, lakini iPhone ya bei nafuu zaidi leo ni iPhone 4. Marufuku hiyo inaweza kuanza kutekelezwa mapema Agosti, isipokuwa ikiwa imepigwa kura ya turufu na Rais wa Marekani, na Apple na / au AT&T wanaweza kuchelewesha wakati wa kupiga marufuku kwa kukata rufaa. Nadhani hali hiyo itaendeleza kwa namna ambayo marufuku hayatatumika, na ikiwa itafanyika, basi umuhimu wake utakuwa mdogo. Inashangaza zaidi kwamba Samsung imefanya madai sawa kuhusu bidhaa mpya, tume bado haijaamua juu yao, inatarajiwa katika kuanguka. Uwezekano wa kuwa chini ya marufuku ni mkubwa sana - hapa ndipo jambo la kuvutia zaidi katika hadithi hii huanza.

Siku chache tu baada ya habari za uamuzi huu, kulikuwa na uvumi kwamba Apple ilikuwa na mpango wa kuzindua mpango wa biashara nchini Merika, wakuu wake walihusishwa moja kwa moja na hali hii. Chini ya mpango huu, wamiliki wa iPhones za zamani wataweza kuzibadilisha kwa Apple na kupata simu mpya kwa punguzo. Ukubwa wa punguzo haujulikani, pamoja na miundo ambayo itashiriki katika mpango huu.

Nadhani sababu kuu ya biashara haipo hata kidogo katika kupigwa marufuku kwa miundo yoyote ya simu, lakini katika hali ya soko. Cannacord Genuity ilifanya utafiti katika maduka ya reja reja nchini Marekani, ya rejareja na ikafikia hitimisho kwamba simu mahiri za Samsung zilipita vifaa vya Apple kwa mauzo mwezi wa Mei. Nadhani hii ndiyo sababu kuu ya kuanzisha mpango wa biashara.

Ikiwa programu inalenga tu wamiliki wa simu fulani kutoka kwa Apple, basi inawezekana kwamba zitatumika tena wakati wa kutoa vifaa vya bei nafuu, Apple ina uzoefu mkubwa katika kurejesha vifaa. Hii ni hatua nzuri na ya kuvutia ambayo itaipa kampuni fursa ya kudumisha viwango vya juu huku ikipunguza kwa kiasi kikubwa gharama za uzalishaji na gharama ya vifaa. Labda ni katika mwelekeo huu ambapo inafaa kuchimba, kwa kuwa chaguzi zingine zote hazitoi faida yoyote inayoonekana kwa Apple.

Nokia EOS kabla ya tangazo la Galaxy Zoom

Nokia iko katika hali mbaya sana, wanapaswa kutangaza bidhaa zao si wakati ziko tayari, lakini kwa kujibu kile ambacho washindani wanafanya. Kuweka kamari kwenye kamera kwenye simu za rununu, kampuni ilipata mali katika eneo hili mfululizo, lakini ikawa kwamba haikuweza kufikia matokeo ya kuvutia. Katika majaribio ya upofu, kinara wa sasa wa Lumia 920 hupoteza sana kwa simu mahiri zingine kuhusu ubora wa picha.

Nokia iliamua kusakinisha moduli sawa na Nokia 808 katika muundo wa EOS, itakuwa na megapixels 41. Inaonekana sio ya kuchekesha kuliko ilivyo kwa Nokia 808, lakini utani unaorudiwa mara mbili hupoteza mvuto wake. Hata hivyo, jinsi Galaxy S4 inavyopiga inakufanya ujiulize ni aina gani ya kamera iPhone ijayo itakuwa na, na itakuwa wazi kuwa bora zaidi kuliko iPhone 5. Leo, ubora wa picha katika vifaa hivi ni wa kutosha kwa watu wengi. Idadi kubwa ya watu. Uuzaji wa Nokia ambao ni wa kichochezi hauwezi kubadilisha hali kwa niaba ya kampuni.

Katika uvujaji wa sasa, walionyesha jinsi kifaa kinavyoonekana - hakitoi chochote maalum, kwa kuzingatia mwonekano wake (yaani, moduli bado itakuwa katika umbizo la vifaa vya rununu).

Nimeeleza maoni yangu mara nyingi - kamera si kipengele kikuu ambacho watu huchagua katika simu zao. Wanatarajia ubora fulani kutoka kwake, kwa mfano, katika kiwango cha iPhone 5, na wanashangaa kama simu inaweza kupiga bora kwa kurekodi mara moja picha kama hizo katika zile zilizochukuliwa na kamera ya SLR. Wengi hawafinyi chochote kutoka kwa kamera za simu za rununu, wakichukua picha zote kwenye mashine. Kwa hivyo, Nokia inaonekana kama pambano hili limepotea, hii sio sifa kubwa na maarufu. Cha kufurahisha zaidi ni majaribio katika uwanja wa kuvuka kamera za dijiti na simu, kwani zinapendekeza ubora mpya, tofauti wa kamera. Na hapa ninapata shida kusema ni vifaa gani vilivyo karibu - simu mahiri au kamera. Mahuluti yanayotokana hufanya kazi tofauti kabisa na kufikia hadhira tofauti kabisa. Lakini tutazungumzia hilo baadaye wiki hii.

Jaribio la Nokia kuonyesha kupitia uvujaji unaodhibitiwa kwamba tuna jambo la kujivunia linaonekana kuwa la kusikitisha sana. Ningependa matokeo halisi.

Spillikins №228. Kuanguka kwa Samsung - Galaxy S4 hakuna anayehitaji

Likizo ni wakati mzuri sana ambapo unaweza kumaliza mambo ambayo yameanzishwa kwa muda mrefu na kuandika mambo mengi ambayo hukuwa na muda wa kufanya katika zogo. Kwa hiyo, wiki hii nitaanza kusambaza "madeni" kwa namna ya kunyongwa makala na kitaalam - ni nini kingine cha kufanya baharini, ikiwa sio hii? Walakini, kabla ya kwenda baharini, unahitaji tu kujijulisha na jinsi ya kuokoa kwenye kuzurura, hii itasaidia nyenzo za Serezha Potresov, ambaye tayari amefanya splash - ihifadhi kwenye alamisho zako, tuma kwa marafiki zako, hakika itakuja kusaidia.

Siku ya Jumatatu, tukio kuu katika ulimwengu wa Apple, WWDC, litaanza, ambapo kwa hakika tutaburudishwa na bidhaa mpya, kwa mfano, tunasubiri iOS7. Sitasema chochote juu ya mada hii, baada ya tukio kuja kwenye tovuti na kusoma makala kuhusu vitu vipya. Baada ya kuweka skate ya matangazo, lazima niseme kwamba mnamo tarehe 12, licha ya ukweli kwamba hii ni likizo ya umma nchini Urusi, unapaswa kuacha kusoma mapitio ya simu ya kamera kutoka kwa kampuni inayojulikana. Kwa neno moja, usisahau kuja kututembelea.

Ni hivyo, haya yameisha kwa matangazo, na ninaharakisha kushiriki mzozo wa kuchekesha kati ya HTC, Samsung na LG kwenye Twitter. Huko Uingereza, kampuni zilipokea zawadi, lakini HTC iliamua kuikosea Samsung - kwa sababu hiyo, LG ilipatanisha kila mtu. Ilibadilika kuwa ya kuchekesha sana na dalili kwa HTC - hakuna harufu ya taaluma kwa upande wa kampuni, HTC ilishutumu moja kwa moja mshindani wa hakiki zilizolipwa kwa vifaa. Inashangaza kwamba mauzo ya HTC ya Uingereza ni mbaya zaidi kuliko Samsung, na huo ni ukweli. Labda hii ndiyo iliyosababisha hisia kama hizo katika HTC na ujumbe kwenye Twitter.

Maudhui:

Watoto katika mitandao ya kijamii ni washirika wasiojua wa wazazi wao

Dokezo la kufurahisha ambalo lilienea kote kwenye safu ya habari ni kwamba watoto hawadhibiti tabia ya wazazi wao mtandaoni. Sikuweza kupata chanzo asili, kilipotea kati ya maelezo mengine, kwa hiyo, kwa kuzingatia makala hiyo, nitaandika maoni yangu juu ya tatizo, ambalo linapata kiwango cha awali kisichofikiriwa. Kimsingi, suala hili linakuwa kipengele fulani cha tatizo kuu - usiri wa maisha ya kila mtu unapungua, na idadi ya kuingilia ndani yake inakua kila dakika. Kwa mfano, hali ya kawaida kwa mtu wa umma inaweza kutajwa - wageni kamili wanaweza kumpiga picha kwa siri mitaani, kwenye mgahawa, kwenye oga ya klabu ya michezo na kuchapisha picha hii na maoni yao. Nina hakika kwamba wachache watafurahi kwamba mtu asiyejulikana amepunguza kipande cha faragha na kuiweka kwenye maonyesho ya umma.Hili sio swali la nini somo lina, nini cha kujificha, lakini ni swali la elimu na mtazamo wa ulimwengu. Inashangaza kwamba wakati hali ya nyuma inatokea, watu wa kawaida hukasirika kwa dhati na mara nyingi huhamasisha hitaji la kupiga marufuku kuingilia maishani mwao kwa ukweli kwamba hawakutoa ruhusa kama hiyo. Inaonekana sawa, lakini watu wa umma mara nyingi hawapei ruhusa kama hiyo, lakini wanaona utangazaji kama mzigo ambao wangependa kuuepuka. Kiwango kimoja cha tabia hakijafanywa hapa; kutoka kwa mtazamo wa maadili, mtazamo wa suala hili hutofautiana sio tu kwa mabara tofauti, lakini pia ndani ya jiji moja, lakini vikundi tofauti vya kijamii. Lakini ikiwa mtu mzima anaweza kwa namna fulani kuguswa na uchapishaji wa data kuhusu yeye mwenyewe, basi mtoto hana zana za hili na hajalindwa kabisa.

Ajabu, lakini tishio kuu kwa mtoto si watoto wanaolawiti watoto wanaompiga picha kisiri bafuni, bali ni wazazi wao wenyewe, ambao hufanya hivyo kwa uwazi na wanajivunia mtoto wao. Wanaanza kuweka picha za mtoto akiwa kitandani, nyumbani, matembezini - kuelezea alichokula na jinsi alivyoenda kwenye sufuria.

Rafiki yangu, mwanamke wa PR, pamoja na uzazi, walipata kipengele kingine: ikiwa hapo awali aliandika kwenye Twitter na mitandao ya kijamii bila kuacha kuhusu kampuni yake, sasa anaandika kuhusu mtoto wake kwa kasi sawa ya mashine. Kwa wengine, hii ni dhihirisho la upendo wa mama, lakini ninaiona zaidi kama mchezo kwa umma, uundaji wa picha fulani. Mtoto hawana haja ya mitandao ya kijamii, haelewi, na katika utoto hawezi kutambua umuhimu wao kwa wazazi. Mtoto yeyote hana kinga dhidi ya ujinga wa wazazi wake mwenyewe, ambao huandika kurasa za maandishi na kuchapisha picha zake ili kila mtu azione.

Katika maisha yangu, mimi hufuata kanuni rahisi - familia na watoto wangu sio siri, marafiki zangu wengi ni marafiki nao, lakini kuna moja kubwa "lakini". Binafsi, kama mzazi siko tayari kupakia picha za watoto wangu kwa umma. Nina kitu cha kujivunia, hakuna cha kuficha, lakini ninaamini kwamba watoto wanapaswa kukua na kujiamulia kile wanachotaka kuchapisha kuhusu utoto wao kwenye wavuti kwa kila mtu. Takriban njia sawa kwa mambo mengine, kwa mfano, dini. Ikiwa watoto watachagua kuwa watu wa kidini, wataweza kufanya uchaguzi wao baadaye maishani. Mwishowe, haya ndiyo maisha yao, na kazi yangu ni kuwapa maarifa, kuwaelimisha, kuwaelimisha na, bila shaka, kuwalinda na matatizo.

Utoto ni wakati ambapo mtoto yeyote hubadilika mara nyingi - mtu hawezi kuchukua picha hizi au zile, maneno na vitendo kwa umakini. Huu ni mchezo unaoruhusu mtu kuunda na kukua. Sina hakika kuwa picha ya mtoto aliyevaa kofia ya askari wa Ujerumani itatambuliwa kwa usahihi ikiwa katika miaka 30 mtoto huyu anataka kuwa kiongozi wa kitaifa nchini Urusi. Nina hakika kwamba, ikichukuliwa nje ya muktadha, picha hii itaigwa na wapinzani chini ya kauli mbiu mbalimbali na kila mtu atasahau kwa usalama kuwa picha hiyo ni ya mtoto. Watu hawatajua muktadha, na hitimisho litafanywa, kama kawaida, haraka na bila ushiriki wa ubongo.

Ni vigumu zaidi kwa maelezo ambayo wazazi hutoa katika vikao mbalimbali (mtoto wangu anaogopa mbwa, pissing kitandani, na kadhalika). Habari hii inaweza kuhifadhiwa milele na haina tabia ya mtu mzima kwa njia yoyote. Lakini tunaposoma wasifu wa wakubwa, tutakutana na mistari kama hii: "Kama mtoto, Nikolai hakuwa na uhusiano, aliogopa mbwa na kukojoa kila wakati usiku, wazazi wake walikuwa na wasiwasi juu ya hili." Maelezo haya ya ndani ya asili hayana thamani yoyote ya vitendo.

Pengine, tunaweza kusema kwamba wazazi wengi hawawatendei watoto wao kwa heshima inayostahili na hawawaoni kama watu wazima katika siku zijazo. Hii si shutuma yoyote - inakubalika katika jamii, na hii ni ishara ya nyakati.

Kila mzazi huchagua ni nini na wapi pa kuchapisha kuhusu mtoto wake. Lakini watu wachache wanafikiri jinsi mtoto wao anaweza kutambua habari hii baada ya miaka kumi na tano au ishirini. Tuko kwenye hatihati ya mabadiliko mengine ya jamii, wakati miiko mingi kutoka zamani itakufa au kubadilika polepole. Kumbuka kashfa na kamera za Sony, ambazo, katika hali ya mwanga wa IR, ilifanya iwezekane "kuvua nguo" watu. Sony ilizuia kipengele hiki haraka, lakini kama mauzo yalivyoonyesha, ilionekana kuwa maarufu sana (kamera ziliondolewa kwenye rafu, zilivuma sana siku ya kwanza, kama ilivyojulikana kuhusu kipengele hiki).

Teknolojia itawezesha hivi karibuni kuingilia faragha ya karibu kila mtu aliye hai. Kamera na processor katika smartphone itahesabu uzito wako, urefu, programu isiyo halali itaweza kukutengeneza tena uchi - maendeleo ya teknolojia katika mwelekeo huu ni dhahiri, watu daima wamekuwa wakitofautishwa na udadisi usiofaa kuhusu wengine. Lakini kwa upande mwingine, mabadiliko kama haya yalisababisha ukweli kwamba mtazamo tofauti wa nyanja nyingi za maisha uliibuka katika jamii. Inawezekana kwamba suala la baba na watoto pia litabadilisha mtazamo wetu katika siku zijazo na tani hizi zote za picha hazitaleta maswali yoyote, zitapatikana kwa watu wengi tu. Kila kitu kinategemea jamii pekee.

Mfano mmoja wa mtazamo tofauti wa ulimwengu ni GDR, nchi ambayo ilikuwa sehemu ya kambi ya kisoshalisti. Nchi ambayo huduma maalum zilichukua sehemu kubwa ya maisha na watu waliwaogopa zaidi kuliko huko USSR. Nchi ambayo iliishi kulingana na mara moja na, ilionekana, sheria zilizowekwa milele. Inashangaza kwamba ilikuwa katika GDR na ushiriki wa serikali kwamba mpango uliibuka ambao watu walihubiri uchi. Katika jumba la kumbukumbu la GDR huko Berlin, sehemu nzima imejitolea kwa hii - familia zenye furaha kwenye pwani, wafanyikazi wa chama na wake zao na uchi kabisa. Haikuwezekana kufikiria hili mahali fulani katika USSR, lakini katika GDR ilikuwa ni mazoezi ya kawaida na ya kawaida (nisamehe, hakutakuwa na picha, lakini unaweza kupata kwa urahisi kwenye wavu). Na huu ni mfano wa jinsi jumuiya za wanadamu zinavyobadilika, hata katika hali ngumu sana ya kisaikolojia. Tunabadilika kila wakati na bila kubadilika, na hiyo ni sawa. Lakini hii haipuuzi wajibu wa wazazi kwa watoto wao hapa na sasa. Unaweza kuchukua mawazo yangu kama kitu cha kupuuzwa, lakini natumai wale ambao ni wazazi bado watayasikiliza. Je, ni muhimu kuchapisha picha za watoto wako kwa kila mtu? Inahitajika kuelezea nyakati za karibu za maisha yao kwa umma, na sio kwa familia? Kuna maswali mengi ambayo hutokea, na kila mtu hujibu kwa kujitegemea.

Kwa maoni yangu, tahadhari inahitajika hapa, kwa kuwa ni rahisi sana kudhuru kuliko kusaidia. Suala tofauti ni jinsi watoto wanavyosaidiwa au kudhuriwa na vifaa vya kielektroniki. Je, wanahitaji kuwa na akaunti ya mitandao ya kijamii? Kwa maoni yangu, hii inapaswa kuwa uzoefu ambao tayari unakuja kwa vijana, na hadi umri wa miaka 11-12 sio lazima (isipokuwa ni mitandao ya shule, vikao, na kadhalika, ambayo ni, kalamu maalum kwa wao wenyewe) .

Mada ni nyeti sana, kwa hivyo nina uhakika una mawazo yako kuhusu suala hili. Ningefurahi ikiwa utashiriki nao kwenye maoni.

Mradi wa serikali PRISM unapeleleza wakazi nchini Marekani

Kwa hakika, hii inaweza kuitwa kashfa kubwa zaidi inayohusiana na teknolojia na serikali ya Marekani. Ilianza na makala katika The Guardian, ambayo ilielezea hali wakati shirika la serikali NSA (Shirika la Usalama la Taifa, nchini Urusi ni kifupi cha NSA) lilikusanya data juu ya simu kutoka kwa operator wa pili mkubwa wa kitaifa, Verizon Wireless. Piquancy ya hali hiyo iko katika ukweli kwamba, kwa mujibu wa sheria za Marekani, NSA inaweza tu kufanya kazi nje ya nchi na ni moja ya vipengele vya huduma za akili za Marekani (akili ya elektroniki na kadhalika). Pia ni mojawapo ya mashirika ya kijasusi yenye usiri zaidi, inayoajiri idadi kubwa ya wahandisi wanaohusika na kunasa mawasiliano kote ulimwenguni.

Uamuzi wa gazeti hili ulikuwa uamuzi wa mahakama ya Marekani, kulingana na ambayo Verizon ililazimika kutoa taarifa kwa NSA kila siku kuhusu simu zote zilizopigwa kwenye mtandao na Wamarekani - habari hii ilijumuisha wakati na muda. ya simu, geo-tagging, kitambulisho cha anayepiga na idadi ya vigezo vingine. Opereta hakuweza kuwasilisha yaliyomo kwenye mazungumzo yenyewe, kwani yeye hayarekodi na hana uwezo unaofaa. Tangu Aprili 25, Verizon imekuwa ikitangaza habari hii, na mamilioni ya Wamarekani wamefuatiliwa, wengi wao ambao hawajafanya chochote kibaya. Chini ya utawala wa Bush, tayari kulikuwa na kashfa kama hiyo nchini Marekani, lakini ikapita na hasara ndogo, utawala wa Obama uliendelea na utaratibu ulioanzishwa mbele yao.

Kwa bahati mbaya, maamuzi sawa ya mahakama kwa waendeshaji wengine hayajafahamika kwa umma - ni ujinga kutilia shaka uwepo wao, NSA haifanyi sehemu ya kazi, itakuwa isiyo ya kitaalamu sana. Hata hivyo, Wall Street Journal inataja chanzo kinachodai kuwa waendeshaji wote walikuwa wakikusanya data.

Siku iliyofuata tu, Washington Post ilijipambanua kwa kufichua maelezo ya mradi mwingine wa serikali, PRISM. Tazama picha na ushangae inavyoonyesha.

De facto, waraka huo uliochapishwa kwenye gazeti hilo, unaeleza kuwa serikali ya Marekani, ikiwakilishwa na FBI na NSA, inapata ufikiaji wa moja kwa moja kwenye seva za kampuni kadhaa, zikiwemo Google, Facebook, Microsoft na wengine kadhaa. Kwa ufikiaji huu, mashirika ya serikali hupokea barua, picha, mawasiliano, na kadhalika kutoka kwa seva hizi bila kwanza kwenda kortini au kitu kama hicho. Nyenzo hii ilitoa athari ya bomu iliyolipuka na kuponda matangazo ya kidonda kwa wamiliki wote na wasimamizi wakuu wa huduma zilizotajwa kwenye hati. Sikumbuki umoja kama huo katika kukataa utoaji wa data kutoka kwa watu tofauti kama hao - Mark Zuckerberg na Larry Page, Eric Schmidt na idadi ya wasimamizi wengine. Huu hapa ni mfano wa kawaida wa maelezo ya hasira kwa watumiaji, nilichagua jibu la Google, lakini unaweza kuwa na lingine lolote - sauti na kiini cha maelezo ni sawa.

Inashangaza kwamba nyaraka zinasema kwamba Microsoft ilikuwa ya kwanza kushirikiana na serikali ya Marekani, lakini Apple ilikataa kwa miaka mitano nzima. Kauli za maafisa wa Marekani ni rahisi sana - Congress inafahamu mpango huo, hakuna ukiukwaji wa faragha, kila kitu kinakwenda kulingana na mpango, na hatuoni sababu ya kuwa na wasiwasi. Kwa hakika, mashirika ya kijasusi ya Marekani hayakatai kuwepo kwa mpango huo, lakini hawaelezi chochote kuhusu hilo, kwani hii inaweza kudhuru usalama wa taifa. Hii ndiyo nafasi inayofaa zaidi inayokuruhusu kuficha chochote unachotaka.

Hapa unaweza kusoma kila kitu ambacho Rais wa Marekani alisema kuhusu mpango huu na kuhusiana na kashfa hiyo.

Msimamo wa Obama ni rahisi sana - programu ilianza kabla yake, haina mtu yeyote anayesikiliza, na ni muhimu kwa kutafuta magaidi. Na hakuna zaidi.

Kashfa hiyo itaendelea kwani uvujaji halisi wa serikali ya Marekani ulionyesha ulimwengu kuwa huduma za kimataifa za makampuni ya Marekani (Microsoft, Google na nyinginezo) ndizo zinazolengwa na ujasusi wa Marekani na kwa namna fulani hupata data kutoka kwao. Kunyimwa kwa makampuni yote ya ushirikiano na serikali ni ufunguo wa maisha yao - ikiwa mtu angekubali ushirikiano huo, angepokea outflow ya papo hapo ya wateja na hasara ya fedha, ambayo itakuwa katika mamilioni. Watakataa kila kitu hadi mwisho, hadi mtu ahakikishe kuwapiga kwenye ukuta. Na hata baada ya hayo, watakataa kila kitu.

Sina uhakika kama ufichuaji huo umefichua jambo lolote jipya kwetu - watu wengi wamekuwa wakiamini kuwa serikali zinawatazama, ikiwa ni pamoja na kwenye mitandao ya kijamii. Jambo jingine ni kwamba serikali ya Marekani ina fursa zaidi kwa hili, pamoja na mbinu za kiufundi, za kisheria ili kuepuka vikwazo vya kisheria ambavyo haviruhusu kufuatilia raia wake.

Kutokana na hali hii, madai dhidi ya Huawei yanaanza kuonekana tofauti kabisa, niwakumbushe kwamba wanajaribu kuitoa kampuni hiyo katika soko la Marekani ili kupata ufumbuzi wa miundombinu, kwani wanashuku kuwa vifaa hivyo vinaweza kuwa na vichupo vya kusambaza taarifa kwa nje. Hakuna ushahidi wa kuwepo kwa alamisho kama hizo, lakini imani ambayo Huawei inashambuliwa nayo na maafisa huniambia kibinafsi kwamba wanaelekeza hatua na maamuzi yao kwenye kampuni hii ya Uchina. Nina hakika wametunza alamisho na mengineyo, wakipewa fursa.

Viwango maradufu vinaweza kutathminiwa angalau kwa ukweli kwamba Marekani iliunda virusi vya Stuxnet, madhumuni yake pekee ambayo yalikuwa viini vya mpango wa nyuklia wa Iran. Watu wasiojulikana waliunda virusi hivi na wakafanya operesheni ya kiwango cha juu sana kusimamisha mpango wa nyuklia wa nchi nyingine. Unaweza kujadili ufanisi wa mbinu hii kwa muda mrefu kama unavyopenda, lakini ukweli unabakia kwamba huko Marekani, mtu alicheza michezo hii na kushambulia nchi nyingine kwa kutumia virusi maalum vya kompyuta. Kutokana na hali hii, ufuatiliaji wa raia wake unaonekana kama hadithi isiyo na madhara kabisa ambayo husababisha tabasamu. Unaweza kusoma chapisho la zamani kuhusu virusi hapa.

Kwa nini kinachoendelea Marekani leo ni muhimu sana kwetu sote? Nadhani jibu ni dhahiri - mifumo ya udhibiti wa kompyuta imekuwa utaratibu wa ukubwa ngumu zaidi, na wanaweza tayari kufuatilia watu moja kwa moja. Big Brother inakuwa ukweli, na sheria zilizopo hazitulinda sisi na maisha yetu ya kibinafsi kutokana na kuingiliwa na serikali (na sio yetu tu, bali pia ya mtu mwingine). Serikali leo hufuata sheria rahisi - hakuna washindi wanaohukumiwa - na wanataka kushinda vita hivi vya udanganyifu vya mawazo na udhibiti wa idadi ya watu. Matarajio hayo, kusema ukweli, yanatisha, kama nilivyoandika kwenye blogu yangu.

Nchini Uingereza na Ujerumani, mamlaka tayari inapanga kuchunguza kuhusika kwa mashirika yao ya kijasusi katika mifumo kama vile PRISM, kashfa hiyo imezua shauku katika mada hii.

Usomaji wa ziada:

Galaxy S4 haihitajiki tena - kampuni inaruka kwenye shimo

Mtu fulani alitania ipasavyo kwamba Samsung iliamua kunakili kila kitu kutoka kwa Apple, ikiwa ni pamoja na uvumi kuhusu mauzo ambayo yanaweza kuathiri bei ya hisa. Wiki iliyopita, kampuni mbili za utafiti mara moja zilifanya marekebisho kwa utabiri wao kuhusu mauzo ya Galaxy S4. Hisa zilishuka kwa asilimia 6.2, ikisukumwa na ripoti ya JP Morgan inayodai mauzo ya Galaxy S4 barani Ulaya yanapungua baada ya mwezi wa kwanza wenye mafanikio makubwa. Ripoti hiyo pia ilirekebisha takwimu ya mauzo ya milioni 80 kwa mwaka huu (makadirio ya JP Morgan) hadi milioni 60.

Muda utaweka kila kitu mahali pake, baada ya miezi sita tutaweza kusema jinsi utabiri huu ulivyokuwa sahihi na sahihi. Lakini nilichanganyikiwa na maneno kwamba marekebisho ya utabiri yanahusishwa na mauzo ya chini huko Uropa, kupunguzwa kwa mahitaji katika eneo hili. Mshangao wa hili ni kutokana na ukweli kwamba hivi sasa Samsung inazidi kuwa nambari moja katika mauzo ya simu za kisasa katika nchi nyingi za Ulaya na bei ya wastani ya simu ya kisasa inayouzwa inakua. Ukuaji unatokana na mauzo ya Galaxy S4 na miundo ya kati (S3/S3 Mini, S4 Mini katika siku zijazo).

Sielewi kabisa mbinu za kampuni za utafiti, ambazo hukadiria mapato kutoka kwa bidhaa moja kwa kampuni ambayo ina zaidi ya dazeni kati yao. Ikiwa Galaxy S4 iliunda sehemu kubwa ya mauzo, basi ilieleweka. Ikiwa angeunda sehemu kubwa ya faida, na hii ingeeleweka na ingeelezea mwitikio wa soko. Lakini Galaxy S4, licha ya kuwa bendera, haitoi simu mahiri zingine katika suala la mauzo, zaidi ya hayo, ukingo kwenye kifaa hiki ni cha chini kuliko mifano ya sehemu ya kati (S3 Mini kama mfano, ukingo juu yake ni wa juu zaidi. kwa asilimia 11).

Soko zima limekubali dhana ya Apple bila kujua na inajaribu kutathmini makampuni kwa viwango vya mtengenezaji huyu wa Marekani. Mifano zote hazijumuishwa katika kulinganisha, lakini bendera tu huchaguliwa, ambazo hujaribu kulinganishwa kulingana na idadi ya vigezo. Ulinganisho kama huo hufanya kazi kwa kikundi fulani cha bei, kwa sehemu ambayo mifano hii iko. Lakini linapokuja suala la biashara ya makampuni ya kimataifa, labda unahitaji kuangalia aina nzima ya bidhaa.

Sitetei Samsung kwa njia yoyote au, hata zaidi, Galaxy S4. Ninachukia tu ujinga, ambao unaweza kuigwa kwa urahisi. Kwa mtazamo huo huo, niliangalia kulinganisha kwa Nokia na Apple mnamo 2007-2008, nikilinganisha mtengenezaji na mifano kadhaa na kampuni iliyo na simu moja iliwezekana na muhimu, lakini tu kutoka kwa mtazamo wa jumla. biashara.

Kwa kuongezeka, uvumi unalazimisha kampuni huru kuchapisha ripoti ambazo zinakiuka akili timamu na misingi ya uchumi. Ngoja nikupe mlinganisho ambao nadhani unanasa kikamilifu kile kinachotokea leo. Kuna hema kadhaa kwenye soko, moja ambayo huuza apples vizuri sana - huuza kwa rubles laki moja kwa siku. Kuna hema karibu, ambayo, pamoja na apples, pia kuna peari, karoti, viazi, wiki na kitu kingine. Hema hili linauzwa kwa kiasi sawa au zaidi, lakini tufaha hazichukui mauzo yake yote. Hundi ya wastani katika hema la pili ni ndogo, kwani watu hununua aina mbalimbali za matunda na mboga. Hawanunui tu matufaha.

Sasa hebu tufikirie kuwa mdudu ametokea, mbawakawa wa gome ambaye hujisalimisha peke yake kwenye miti ya tufaha. Maapulo yanakua kwa bei, hayana uhaba na yanapotea polepole. Kila kitu kinasikitisha katika hema la kwanza, hakuna mauzo na wanapaswa kuanza kuuza matunda mengine. Katika hema la pili, kutoweka kwa maapulo hakuonekana, wanaendelea kuuza idadi kubwa ya matunda na mboga tofauti. Hii inaitwa kwa urahisi "mseto".

Na ikiwa tutahama kutoka kwa mlinganisho wa matunda na mboga hadi sera ya bidhaa ya Samsung, basi tunahitaji kuelewa jambo rahisi - leo hakuna mtengenezaji anayeweza kutoa mbadala kwa mifano ya kampuni katika bajeti na sehemu za kati. Mikataba na waendeshaji, ambayo Samsung inayo kwa mwaka mmoja na nusu mapema, tayari imehakikisha mauzo ya uhakika ya aina mbalimbali.

Ili kukomesha mauzo yao yanayoongezeka, Samsung lazima ianzishe kampeni kubwa ya utangazaji wa TV ambapo watakuambia moja kwa moja usinunue bidhaa zao. Hili halitafanyika kwa sababu za wazi.

Inaonekana kwangu kuwa haya ni mambo ya wazi kabisa, ni rahisi kuelewa, na hauitaji kuzama ndani ya soko ili kujua kuyahusu. Pamoja na kuelewa kuwa hakuna chochote kinategemea mauzo ya bendera kwa kiwango kama hicho - mauzo ya jumla ya kampuni yatakua. Suala la ukingo linabaki wazi, lakini kuna "siri" nyingine hapa, ukingo wa mifano ya sehemu ya kati, ambayo Samsung inazingatia leo, ni ya juu kuliko ya bendera.

Na pia ninataka kufichua siri ndogo ambayo makampuni maarufu ya utafiti duniani hayajui - kiasi cha mauzo ya Galaxy S4, ambayo imepangwa kufanyika mwaka huu duniani, ni vipande milioni 50. Labda kutokana na mahitaji makubwa, itakuwa juu kidogo. Mkakati wa Samsung ni kuongeza faida, ambayo ina maana mauzo zaidi ya miundo ya kati na mifano ya mlinganisho kwa ubora wake (kama vile S4 Active, S4 Mini na nyinginezo).

Kwa hivyo, ninatazama kwa tabasamu kigezo kama vile mauzo ya Galaxy S4, ambayo hayakufanyika akilini mwa wachambuzi, haswa kwa vile takwimu ya hapo awali iliundwa nao na haikuwahi kuwa na uhusiano wowote na ukweli. Haya yote ni ya kuchekesha.

Usomaji wa ziada:

Apple dhidi ya Samsung patent war - iPhone 4/iPad 2 kupiga marufuku

Hakuna mambo muhimu katika vita vya muda mrefu vya hataza vya Apple dhidi ya Samsung - Samsung inakata rufaa dhidi ya uamuzi wa mahakama ya kunakili muundo wa vifaa vya Apple huku ikishambulia madai ya hataza kwenye bidhaa zilizopo. Acha nikukumbushe kwamba Apple haikuweza kufikia marufuku ya uuzaji wa simu mahiri na kompyuta za mkononi za Samsung katika soko lolote, au marufuku haya yalihusu modeli za kizamani ambazo hazikuwa tayari https://cars45.com.gh/listing/ford/explorer/2016 imewasilishwa.

Tume ya Biashara ya Kimataifa ya Marekani iliamua wiki iliyopita kwamba Apple ilikuwa inakiuka hataza za 3G za Samsung na kupiga marufuku uuzaji wa iPhone 3G, iPad 2 yenye muunganisho na iPhone 4 (zote zinapatikana kutoka AT&T). Kulikuwa na hoja kwenye vyombo vya habari kwamba hizi ni mifano "ya zamani" na hazina athari yoyote kwa mauzo. Kwa upande wa kompyuta za mkononi, hii ni kweli, lakini iPhone ya bei nafuu zaidi leo ni iPhone 4. Marufuku hiyo inaweza kuanza kutekelezwa mapema Agosti, isipokuwa ikiwa imepigwa kura ya turufu na Rais wa Marekani, na Apple na / au AT&T wanaweza kuchelewesha wakati wa kupiga marufuku kwa kukata rufaa. Nadhani hali hiyo itaendeleza kwa namna ambayo marufuku hayatatumika, na ikiwa itafanyika, basi umuhimu wake utakuwa mdogo. Inashangaza zaidi kwamba Samsung imefanya madai sawa kuhusu bidhaa mpya, tume bado haijaamua juu yao, inatarajiwa katika kuanguka. Uwezekano kwamba watapigwa marufuku pia ni mkubwa sana - hapa ndipo jambo la kuvutia zaidi katika hadithi hii linapoanzia.

Siku chache tu baada ya habari za uamuzi huu, kulikuwa na uvumi kwamba Apple ilikuwa na mpango wa kuzindua mpango wa biashara nchini Merika, wakuu wake walihusishwa moja kwa moja na hali hii. Chini ya mpango huu, wamiliki wa iPhones za zamani wataweza kuzibadilisha kwa Apple na kupata simu mpya kwa punguzo. Ukubwa wa punguzo haujulikani, pamoja na miundo ambayo itashiriki katika mpango huu.

Nadhani sababu kuu ya biashara haipo hata kidogo katika kupigwa marufuku kwa miundo yoyote ya simu, lakini katika hali ya soko. Cannacord Genuity ilifanya utafiti katika maduka ya reja reja nchini Marekani, ya rejareja na ikafikia hitimisho kwamba simu mahiri za Samsung zilipita vifaa vya Apple kwa mauzo mwezi wa Mei. Nadhani hii ndiyo sababu kuu ya kuanzisha mpango wa biashara.

Ikiwa programu inalenga tu wamiliki wa simu fulani kutoka kwa Apple, basi inawezekana kwamba zitatumika tena wakati wa kutoa vifaa vya bei nafuu, Apple ina uzoefu mkubwa katika kurejesha vifaa. Hii ni hatua nzuri na ya kuvutia ambayo itaipa kampuni fursa ya kudumisha viwango vya juu huku ikipunguza kwa kiasi kikubwa gharama za uzalishaji na gharama ya vifaa. Labda ni katika mwelekeo huu ambapo inafaa kuchimba, kwa kuwa chaguzi zingine zote hazitoi faida yoyote inayoonekana kwa Apple.

Nokia EOS kabla ya tangazo la Galaxy Zoom

Nokia iko katika hali mbaya sana, wanapaswa kutangaza bidhaa zao si wakati ziko tayari, lakini kwa kujibu kile ambacho washindani wanafanya. Kuweka kamari kwenye kamera kwenye simu za rununu, kampuni ilipata mali katika eneo hili mfululizo, lakini ikawa kwamba haikuweza kufikia matokeo ya kuvutia. Katika majaribio ya upofu, kinara wa sasa wa Lumia 920 hupoteza sana kwa simu mahiri zingine kuhusu ubora wa picha.

Nokia iliamua kusakinisha moduli sawa na Nokia 808 katika muundo wa EOS, itakuwa na megapixels 41. Inaonekana sio ya kuchekesha kuliko ilivyo kwa Nokia 808, lakini utani unaorudiwa mara mbili hupoteza mvuto wake. Hata hivyo, jinsi Galaxy S4 inavyopiga inakufanya ujiulize ni aina gani ya kamera iPhone ijayo itakuwa na, na itakuwa wazi kuwa bora zaidi kuliko iPhone 5. Leo, ubora wa picha katika vifaa hivi ni wa kutosha kwa watu wengi. Idadi kubwa ya watu. Uuzaji wa Nokia ambao ni wa kichochezi hauwezi kubadilisha hali kwa niaba ya kampuni.

Katika uvujaji wa sasa, walionyesha jinsi kifaa kinavyoonekana - hakitoi chochote maalum, kwa kuzingatia mwonekano wake (yaani, moduli bado itakuwa katika umbizo la vifaa vya rununu).

Nimeeleza maoni yangu mara nyingi - kamera si kipengele kikuu ambacho watu huchagua katika simu zao. Wanatarajia ubora fulani kutoka kwake, kwa mfano, katika kiwango cha iPhone 5, na wanashangaa kama simu inaweza kupiga bora kwa kurekodi mara moja picha kama hizo katika zile zilizochukuliwa na kamera ya SLR. Wengi hawafinyi chochote kutoka kwa kamera za simu za rununu, wakichukua picha zote kwenye mashine. Ndio maana pambano hili la Nokia linaonekana kama lililopotea, sio sifa maarufu na inayodaiwa. Cha kufurahisha zaidi ni majaribio katika uwanja wa kuvuka kamera za dijiti na simu, kwani zinapendekeza ubora mpya, tofauti wa kamera. Na hapa ninapata shida kusema ni vifaa gani vilivyo karibu - simu mahiri au kamera. Mahuluti yanayotokana hufanya kazi tofauti kabisa na kufikia hadhira tofauti kabisa. Lakini tutazungumzia hilo baadaye wiki hii.

Jaribio la Nokia kuonyesha kupitia uvujaji unaodhibitiwa kwamba tuna jambo la kujivunia linaonekana kuwa la kusikitisha sana. Ningependa matokeo halisi.

Spillikins №228. Kuanguka kwa Samsung - Galaxy S4 hakuna anayehitaji

Likizo ni wakati mzuri sana ambapo unaweza kumaliza mambo ambayo yameanzishwa kwa muda mrefu na kuandika mambo mengi ambayo hukuwa na muda wa kufanya katika zogo. Kwa hiyo, wiki hii nitaanza kusambaza "madeni" kwa namna ya kunyongwa makala na kitaalam - ni nini kingine cha kufanya baharini, ikiwa sio hii? Walakini, kabla ya kwenda baharini, unahitaji tu kujijulisha na jinsi ya kuokoa kwenye kuzurura, hii itasaidia nyenzo za Serezha Potresov, ambaye tayari amefanya splash - ihifadhi kwenye alamisho zako, tuma kwa marafiki zako, hakika itakuja kusaidia.

Siku ya Jumatatu, tukio kuu katika ulimwengu wa Apple, WWDC, litaanza, ambapo kwa hakika tutaburudishwa na bidhaa mpya, kwa mfano, tunasubiri iOS7. Sitasema chochote juu ya mada hii, baada ya tukio kuja kwenye tovuti na kusoma makala kuhusu vitu vipya. Baada ya kuweka skate ya matangazo, lazima niseme kwamba mnamo tarehe 12, licha ya ukweli kwamba hii ni likizo ya umma nchini Urusi, unapaswa kuacha kusoma mapitio ya simu ya kamera kutoka kwa kampuni inayojulikana. Kwa neno moja, usisahau kuja kututembelea.

Ni hivyo, haya yameisha kwa matangazo, na ninaharakisha kushiriki mzozo wa kuchekesha kati ya HTC, Samsung na LG kwenye Twitter. Huko Uingereza, kampuni zilipokea zawadi, lakini HTC iliamua kuikosea Samsung - kwa sababu hiyo, LG ilipatanisha kila mtu. Ilibadilika kuwa ya kuchekesha sana na dalili kwa HTC - hakuna harufu ya taaluma kwa upande wa kampuni, HTC ilishutumu moja kwa moja mshindani wa hakiki zilizolipwa kwa vifaa. Inashangaza kwamba mauzo ya HTC ya Uingereza ni mbaya zaidi kuliko Samsung, na huo ni ukweli. Labda hii ndiyo iliyosababisha hisia kama hizo katika HTC na ujumbe kwenye Twitter.

Maudhui:

Watoto katika mitandao ya kijamii ni washirika wasiojua wa wazazi wao

Dokezo la kufurahisha ambalo lilienea kote kwenye safu ya habari ni kwamba watoto hawadhibiti tabia ya wazazi wao mtandaoni. Sikuweza kupata chanzo asili, kilipotea kati ya maelezo mengine, kwa hiyo, kwa kuzingatia makala hiyo, nitaandika maoni yangu juu ya tatizo, ambalo linapata kiwango cha awali kisichofikiriwa. Kimsingi, suala hili linakuwa kipengele fulani cha tatizo kuu - usiri wa maisha ya kila mtu unapungua, na idadi ya kuingilia ndani yake inakua kila dakika. Kwa mfano, hali ya kawaida kwa mtu wa umma inaweza kutajwa - wageni kamili wanaweza kumpiga picha kwa siri mitaani, kwenye mgahawa, kwenye oga ya klabu ya michezo na kuchapisha picha hii na maoni yao. Nina hakika kwamba wachache watafurahi kwamba mtu asiyejulikana amepunguza kipande cha faragha na kuiweka kwenye maonyesho ya umma.Hili sio swali la nini somo lina, nini cha kujificha, lakini ni swali la elimu na mtazamo wa ulimwengu. Inashangaza kwamba wakati hali ya nyuma inatokea, watu wa kawaida hukasirika kwa dhati na mara nyingi huhamasisha hitaji la kupiga marufuku kuingilia maishani mwao kwa ukweli kwamba hawakutoa ruhusa kama hiyo. Inaonekana sawa, lakini watu wa umma mara nyingi hawapei ruhusa kama hiyo, lakini wanaona utangazaji kama mzigo ambao wangependa kuuepuka. Kiwango kimoja cha tabia hakijafanywa hapa; kutoka kwa mtazamo wa maadili, mtazamo wa suala hili hutofautiana sio tu kwa mabara tofauti, lakini pia ndani ya jiji moja, lakini vikundi tofauti vya kijamii. Lakini ikiwa mtu mzima anaweza kwa namna fulani kuguswa na uchapishaji wa data kuhusu yeye mwenyewe, basi mtoto hana zana za hili na hajalindwa kabisa.

Ajabu, lakini tishio kuu kwa mtoto si watoto wanaolawiti watoto wanaompiga picha kisiri bafuni, bali ni wazazi wao wenyewe, ambao hufanya hivyo kwa uwazi na wanajivunia mtoto wao. Wanaanza kuweka picha za mtoto akiwa kitandani, nyumbani, matembezini - kuelezea alichokula na jinsi alivyoenda kwenye sufuria.

Rafiki yangu, mwanamke wa PR, pamoja na uzazi, walipata kipengele kingine: ikiwa hapo awali aliandika kwenye Twitter na mitandao ya kijamii bila kuacha kuhusu kampuni yake, sasa anaandika kuhusu mtoto wake kwa kasi sawa ya mashine. Kwa wengine, hii ni dhihirisho la upendo wa mama, lakini ninaiona zaidi kama mchezo kwa umma, uundaji wa picha fulani. Mtoto hawana haja ya mitandao ya kijamii, haelewi, na katika utoto hawezi kutambua umuhimu wao kwa wazazi. Mtoto yeyote hana kinga dhidi ya ujinga wa wazazi wake mwenyewe, ambao huandika kurasa za maandishi na kuchapisha picha zake ili kila mtu azione.

Katika maisha yangu, mimi hufuata kanuni rahisi - familia na watoto wangu sio siri, marafiki zangu wengi ni marafiki nao, lakini kuna moja kubwa "lakini". Binafsi, kama mzazi siko tayari kupakia picha za watoto wangu kwa umma. Nina kitu cha kujivunia, hakuna cha kuficha, lakini ninaamini kwamba watoto wanapaswa kukua na kujiamulia kile wanachotaka kuchapisha kuhusu utoto wao kwenye wavuti kwa kila mtu. Takriban njia sawa kwa mambo mengine, kwa mfano, dini. Ikiwa watoto watachagua kuwa watu wa kidini, wataweza kufanya uchaguzi wao baadaye maishani. Mwishowe, haya ndiyo maisha yao, na kazi yangu ni kuwapa maarifa, kuwaelimisha, kuwaelimisha na, bila shaka, kuwalinda na matatizo.

Utoto ni wakati ambapo mtoto yeyote hubadilika mara nyingi - mtu hawezi kuchukua picha hizi au zile, maneno na vitendo kwa umakini. Huu ni mchezo unaoruhusu mtu kuunda na kukua. Sina hakika kuwa picha ya mtoto aliyevaa kofia ya askari wa Ujerumani itatambuliwa kwa usahihi ikiwa katika miaka 30 mtoto huyu anataka kuwa kiongozi wa kitaifa nchini Urusi. Nina hakika kwamba, ikichukuliwa nje ya muktadha, picha hii itaigwa na wapinzani chini ya kauli mbiu mbalimbali na kila mtu atasahau kwa usalama kuwa picha hiyo ni ya mtoto. Watu hawatajua muktadha, na hitimisho litafanywa, kama kawaida, haraka na bila ushiriki wa ubongo.

Ni vigumu zaidi kwa maelezo ambayo wazazi hutoa katika vikao mbalimbali (mtoto wangu anaogopa mbwa, pissing kitandani, na kadhalika). Habari hii inaweza kuhifadhiwa milele na haina tabia ya mtu mzima kwa njia yoyote. Lakini tunaposoma wasifu wa wakubwa, tutakutana na mistari kama hii: "Kama mtoto, Nikolai hakuwa na uhusiano, aliogopa mbwa na kukojoa kila wakati usiku, wazazi wake walikuwa na wasiwasi juu ya hili." Maelezo haya ya ndani ya asili hayana thamani yoyote ya vitendo.

Pengine, tunaweza kusema kwamba wazazi wengi hawawatendei watoto wao kwa heshima inayostahili na hawawaoni kama watu wazima katika siku zijazo. Hii si shutuma yoyote - inakubalika katika jamii, na hii ni ishara ya nyakati.

Kila mzazi huchagua ni nini na wapi pa kuchapisha kuhusu mtoto wake. Lakini watu wachache wanafikiri jinsi mtoto wao anaweza kutambua habari hii baada ya miaka kumi na tano au ishirini. Tuko kwenye hatihati ya mabadiliko mengine ya jamii, wakati miiko mingi kutoka zamani itakufa au kubadilika polepole. Kumbuka kashfa na kamera za Sony, ambazo, katika hali ya mwanga wa IR, ilifanya iwezekane "kuvua nguo" watu. Sony ilizuia kipengele hiki haraka, lakini kama mauzo yalivyoonyesha, ilionekana kuwa maarufu sana (kamera ziliondolewa kwenye rafu, zilivuma sana siku ya kwanza, kama ilivyojulikana kuhusu kipengele hiki).

Teknolojia itawezesha hivi karibuni kuingilia faragha ya karibu kila mtu aliye hai. Kamera na processor katika smartphone itahesabu uzito wako, urefu, programu isiyo halali itaweza kukutengeneza tena uchi - maendeleo ya teknolojia katika mwelekeo huu ni dhahiri, watu daima wamekuwa wakitofautishwa na udadisi usiofaa kuhusu wengine. Lakini kwa upande mwingine, mabadiliko kama haya yalisababisha ukweli kwamba mtazamo tofauti wa nyanja nyingi za maisha uliibuka katika jamii. Inawezekana kwamba suala la baba na watoto pia litabadilisha mtazamo wetu katika siku zijazo na tani hizi zote za picha hazitaleta maswali yoyote, zitapatikana kwa watu wengi tu. Kila kitu kinategemea jamii pekee.

Mfano mmoja wa mtazamo tofauti wa ulimwengu ni GDR, nchi ambayo ilikuwa sehemu ya kambi ya kisoshalisti. Nchi ambayo huduma maalum zilichukua sehemu kubwa ya maisha na watu waliwaogopa zaidi kuliko huko USSR. Nchi ambayo iliishi kulingana na mara moja na, ilionekana, sheria zilizowekwa milele. Inashangaza kwamba ilikuwa katika GDR na ushiriki wa serikali kwamba mpango uliibuka ambao watu walihubiri uchi. Katika jumba la kumbukumbu la GDR huko Berlin, sehemu nzima imejitolea kwa hii - familia zenye furaha kwenye pwani, wafanyikazi wa chama na wake zao na uchi kabisa. Haikuwezekana kufikiria hili mahali fulani katika USSR, lakini katika GDR ilikuwa ni mazoezi ya kawaida na ya kawaida (nisamehe, hakutakuwa na picha, lakini unaweza kupata kwa urahisi kwenye wavu). Na huu ni mfano wa jinsi jumuiya za wanadamu zinavyobadilika, hata katika hali ngumu sana ya kisaikolojia. Tunabadilika kila wakati na bila kubadilika, na hiyo ni sawa. Lakini hii haipuuzi wajibu wa wazazi kwa watoto wao hapa na sasa. Unaweza kuchukua mawazo yangu kama kitu cha kupuuzwa, lakini natumai wale ambao ni wazazi bado watayasikiliza. Je, ni muhimu kuchapisha picha za watoto wako kwa kila mtu? Inahitajika kuelezea nyakati za karibu za maisha yao kwa umma, na sio kwa familia? Kuna maswali mengi ambayo hutokea, na kila mtu hujibu kwa kujitegemea.

Kwa maoni yangu, tahadhari inahitajika hapa, kwa kuwa ni rahisi sana kudhuru kuliko kusaidia. Suala tofauti ni jinsi watoto wanavyosaidiwa au kudhuriwa na vifaa vya kielektroniki. Je, wanahitaji kuwa na akaunti ya mitandao ya kijamii? Kwa maoni yangu, hii inapaswa kuwa uzoefu ambao tayari unakuja kwa vijana, na hadi umri wa miaka 11-12 sio lazima (isipokuwa ni mitandao ya shule, vikao, na kadhalika, ambayo ni, kalamu maalum kwa wao wenyewe) .

Mada ni nyeti sana, kwa hivyo nina uhakika una mawazo yako kuhusu suala hili. Ningefurahi ikiwa utashiriki nao kwenye maoni.

Mradi wa serikali PRISM unapeleleza wakazi nchini Marekani

Kwa hakika, hii inaweza kuitwa kashfa kubwa zaidi inayohusiana na teknolojia na serikali ya Marekani. Ilianza na makala katika The Guardian, ambayo ilielezea hali wakati shirika la serikali NSA (Shirika la Usalama la Taifa, nchini Urusi ni kifupi cha NSA) lilikusanya data juu ya simu kutoka kwa operator wa pili mkubwa wa kitaifa, Verizon Wireless. Piquancy ya hali hiyo iko katika ukweli kwamba, kwa mujibu wa sheria za Marekani, NSA inaweza tu kufanya kazi nje ya nchi na ni moja ya vipengele vya huduma za akili za Marekani (akili ya elektroniki na kadhalika). Pia ni mojawapo ya mashirika ya kijasusi yenye usiri zaidi, inayoajiri idadi kubwa ya wahandisi wanaohusika na kunasa mawasiliano kote ulimwenguni.

Uamuzi wa gazeti hili ulikuwa uamuzi wa mahakama ya Marekani, kulingana na ambayo Verizon ililazimika kutoa taarifa kwa NSA kila siku kuhusu simu zote zilizopigwa kwenye mtandao na Wamarekani - habari hii ilijumuisha wakati na muda. ya simu, geo-tagging, kitambulisho cha anayepiga na idadi ya vigezo vingine. Opereta hakuweza kuwasilisha yaliyomo kwenye mazungumzo yenyewe, kwani yeye hayarekodi na hana uwezo unaofaa. Tangu Aprili 25, Verizon imekuwa ikitangaza habari hii, na mamilioni ya Wamarekani wamefuatiliwa, wengi wao ambao hawajafanya chochote kibaya. Chini ya utawala wa Bush, tayari kulikuwa na kashfa kama hiyo nchini Marekani, lakini ikapita na hasara ndogo, utawala wa Obama uliendelea na utaratibu ulioanzishwa mbele yao.

Kwa bahati mbaya, maamuzi sawa ya mahakama kwa waendeshaji wengine hayajafahamika kwa umma - ni ujinga kutilia shaka uwepo wao, NSA haifanyi sehemu ya kazi, itakuwa isiyo ya kitaalamu sana. Hata hivyo, Wall Street Journal inataja chanzo kinachodai kuwa waendeshaji wote walikuwa wakikusanya data.

Siku iliyofuata tu, Washington Post ilijipambanua kwa kufichua maelezo ya mradi mwingine wa serikali, PRISM. Tazama picha na ushangae inavyoonyesha.

De facto, waraka huo uliochapishwa kwenye gazeti hilo, unaeleza kuwa serikali ya Marekani, ikiwakilishwa na FBI na NSA, inapata ufikiaji wa moja kwa moja kwenye seva za kampuni kadhaa, zikiwemo Google, Facebook, Microsoft na wengine kadhaa. Kwa ufikiaji huu, mashirika ya serikali hupokea barua, picha, mawasiliano, na kadhalika kutoka kwa seva hizi bila kwanza kwenda kortini au kitu kama hicho. Nyenzo hii ilitoa athari ya bomu iliyolipuka na kuponda matangazo ya kidonda kwa wamiliki wote na wasimamizi wakuu wa huduma zilizotajwa kwenye hati. Sikumbuki umoja kama huo katika kukataa utoaji wa data kutoka kwa watu tofauti kama hao - Mark Zuckerberg na Larry Page, Eric Schmidt na idadi ya wasimamizi wengine. Huu hapa ni mfano wa kawaida wa maelezo ya hasira kwa watumiaji, nilichagua jibu la Google, lakini lingeweza kuwa lingine lolote - sauti na kiini cha maelezo ni sawa.

Inashangaza kwamba nyaraka zinasema kwamba Microsoft ilikuwa ya kwanza kushirikiana na serikali ya Marekani, lakini Apple ilikataa kwa miaka mitano nzima. Kauli za maafisa wa Marekani ni rahisi sana - Congress inafahamu mpango huo, hakuna ukiukwaji wa faragha, kila kitu kinakwenda kulingana na mpango, na hatuoni sababu ya kuwa na wasiwasi. Kwa hakika, mashirika ya kijasusi ya Marekani hayakatai kuwepo kwa mpango huo, lakini hawaelezi chochote kuhusu hilo, kwani hii inaweza kudhuru usalama wa taifa. Hii ndiyo nafasi inayofaa zaidi inayokuruhusu kuficha chochote unachotaka.

Hapa unaweza kusoma kila kitu ambacho Rais wa Marekani alisema kuhusu mpango huu na kuhusiana na kashfa hiyo.

Msimamo wa Obama ni rahisi sana - programu ilianza kabla yake, haina mtu yeyote anayesikiliza, na ni muhimu kwa kutafuta magaidi. Na hakuna zaidi.

Kashfa hiyo itaendelea kwani uvujaji halisi wa serikali ya Marekani ulionyesha ulimwengu kuwa huduma za kimataifa za makampuni ya Marekani (Microsoft, Google na nyinginezo) ndizo zinazolengwa na ujasusi wa Marekani na kwa namna fulani hupata data kutoka kwao. Kunyimwa kwa makampuni yote ya ushirikiano na serikali ni ufunguo wa maisha yao - ikiwa mtu angekubali ushirikiano huo, angepokea outflow ya papo hapo ya wateja na hasara ya fedha, ambayo itakuwa katika mamilioni. Watakataa kila kitu hadi mwisho, hadi mtu ahakikishe kuwapiga kwenye ukuta. Na hata baada ya hayo, watakanusha kila kitu.

Sina uhakika kama ufichuaji huo umefichua jambo lolote jipya kwetu - watu wengi wamekuwa wakiamini kuwa serikali zinawatazama, ikiwa ni pamoja na kwenye mitandao ya kijamii. Jambo jingine ni kwamba serikali ya Marekani ina fursa zaidi kwa hili, pamoja na mbinu za kiufundi, za kisheria ili kuepuka vikwazo vya kisheria ambavyo haviruhusu kufuatilia raia wake.

Kutokana na hali hii, madai dhidi ya Huawei yanaanza kuonekana tofauti kabisa, niwakumbushe kwamba wanajaribu kuitoa kampuni hiyo katika soko la Marekani ili kupata ufumbuzi wa miundombinu, kwani wanashuku kuwa vifaa hivyo vinaweza kuwa na vichupo vya kusambaza taarifa kwa nje. Hakuna ushahidi wa kuwepo kwa alamisho kama hizo, lakini imani ambayo Huawei inashambuliwa nayo na maafisa huniambia kibinafsi kwamba wanaelekeza hatua na maamuzi yao kwenye kampuni hii ya Uchina. Nina hakika wametunza vialamisho na mambo kama hayo.

Viwango maradufu vinaweza kutathminiwa angalau kwa ukweli kwamba Marekani iliunda virusi vya Stuxnet, madhumuni yake pekee ambayo yalikuwa viini vya mpango wa nyuklia wa Iran. Watu wasiojulikana waliunda virusi hivi na wakafanya operesheni ya kiwango cha juu sana kusimamisha mpango wa nyuklia wa nchi nyingine. Unaweza kujadili ufanisi wa mbinu hii kwa muda mrefu kama unavyopenda, lakini ukweli unabakia kwamba huko Marekani, mtu alicheza michezo hii na kushambulia nchi nyingine kwa kutumia virusi maalum vya kompyuta. Kutokana na hali hii, ufuatiliaji wa raia wake unaonekana kama hadithi isiyo na madhara kabisa ambayo husababisha tabasamu. Unaweza kusoma chapisho la zamani kuhusu virusi hapa.

Kwa nini kinachoendelea Marekani leo ni muhimu sana kwetu sote? Nadhani jibu ni dhahiri - mifumo ya udhibiti wa kompyuta imekuwa utaratibu wa ukubwa ngumu zaidi, na wanaweza tayari kufuatilia watu moja kwa moja. Big Brother inakuwa ukweli, na sheria zilizopo hazitulinda sisi na maisha yetu ya kibinafsi kutokana na kuingiliwa na serikali (na sio yetu tu, bali pia ya mtu mwingine). Serikali leo hufuata sheria rahisi - hakuna washindi wanaohukumiwa - na wanataka kushinda vita hivi vya udanganyifu vya mawazo na udhibiti wa idadi ya watu. Matarajio hayo, kusema ukweli, yanatisha, kama nilivyoandika kwenye blogu yangu.

Nchini Uingereza na Ujerumani, mamlaka tayari inapanga kuchunguza kuhusika kwa mashirika yao ya kijasusi katika mifumo kama vile PRISM, kashfa hiyo imezua shauku katika mada hii.

Usomaji wa ziada:

Galaxy S4 haihitajiki tena - kampuni inaruka kwenye shimo

Mtu fulani alitania ipasavyo kwamba Samsung iliamua kunakili kila kitu kutoka kwa Apple, ikiwa ni pamoja na uvumi kuhusu mauzo ambayo yanaweza kuathiri bei ya hisa. Wiki iliyopita, kampuni mbili za utafiti mara moja zilifanya marekebisho kwa utabiri wao wa mauzo ya Galaxy S4. Hisa zilishuka kwa asilimia 6.2, ikisukumwa na ripoti ya JP Morgan inayodai mauzo ya Galaxy S4 barani Ulaya yanapungua baada ya mwezi wa kwanza wenye mafanikio makubwa. Ripoti hiyo pia ilirekebisha takwimu ya mauzo ya milioni 80 kwa mwaka huu (makadirio ya JP Morgan) hadi milioni 60.

Muda utaweka kila kitu mahali pake, baada ya miezi sita tutaweza kusema jinsi utabiri huu ulivyokuwa sahihi na sahihi. Lakini nilichanganyikiwa na maneno kwamba marekebisho ya utabiri yanahusishwa na mauzo ya chini huko Uropa, kupunguzwa kwa mahitaji katika eneo hili. Mshangao wa hili ni kutokana na ukweli kwamba hivi sasa Samsung inazidi kuwa nambari moja katika mauzo ya simu za kisasa katika nchi nyingi za Ulaya na bei ya wastani ya simu ya kisasa inayouzwa inakua. Ukuaji unatokana na mauzo ya Galaxy S4 na miundo ya kati (S3/S3 Mini, S4 Mini katika siku zijazo).

Sielewi kabisa mbinu za kampuni za utafiti, ambazo hukadiria mapato kutoka kwa bidhaa moja kwa kampuni ambayo ina zaidi ya dazeni kati yao. Ikiwa Galaxy S4 iliunda sehemu kubwa ya mauzo, basi ilieleweka. Ikiwa angeunda sehemu kubwa ya faida, na hii ingeeleweka na ingeelezea mwitikio wa soko. Lakini Galaxy S4, licha ya kuwa bendera, haitoi simu mahiri zingine katika suala la mauzo, zaidi ya hayo, ukingo kwenye kifaa hiki ni cha chini kuliko mifano ya sehemu ya kati (S3 Mini kama mfano, ukingo juu yake ni wa juu zaidi. kwa asilimia 11).

Soko zima limekubali dhana ya Apple bila kujua na inajaribu kutathmini makampuni kwa viwango vya mtengenezaji huyu wa Marekani. Mifano zote hazijumuishwa katika kulinganisha, lakini bendera tu huchaguliwa, ambazo hujaribu kulinganishwa kulingana na idadi ya vigezo. Ulinganisho kama huo hufanya kazi kwa kikundi fulani cha bei, kwa sehemu ambayo mifano hii iko. Lakini linapokuja suala la biashara ya makampuni ya kimataifa, labda unahitaji kuangalia aina nzima ya bidhaa.

Sitetei Samsung kwa njia yoyote au, hata zaidi, Galaxy S4. Ninachukia tu ujinga, ambao unaweza kuigwa kwa urahisi. Kwa mtazamo huo huo, niliangalia kulinganisha kwa Nokia na Apple mnamo 2007-2008, nikilinganisha mtengenezaji na mifano kadhaa na kampuni iliyo na simu moja iliwezekana na muhimu, lakini tu kutoka kwa mtazamo wa jumla. biashara.

Kwa kuongezeka, uvumi unalazimisha kampuni huru kuchapisha ripoti ambazo zinakiuka akili timamu na misingi ya uchumi. Ngoja nikupe mlinganisho ambao nadhani unanasa kikamilifu kile kinachotokea leo. Kuna hema kadhaa kwenye soko, moja ambayo huuza apples vizuri sana - huuza kwa rubles laki moja kwa siku. Kuna hema karibu, ambayo, pamoja na apples, pia kuna peari, karoti, viazi, wiki na kitu kingine. Hema hili linauzwa kwa kiasi sawa au zaidi, lakini tufaha hazichukui mauzo yake yote. Hundi ya wastani katika hema la pili ni ndogo, kwani watu hununua aina mbalimbali za matunda na mboga. Hawanunui tu matufaha.

Sasa hebu tufikirie kuwa mdudu ametokea, mbawakawa wa gome ambaye hujisalimisha peke yake kwenye miti ya tufaha. Maapulo yanakua kwa bei, hayana uhaba na yanapotea polepole. Kila kitu kinasikitisha katika hema la kwanza, hakuna mauzo na wanapaswa kuanza kuuza matunda mengine. Katika hema la pili, kutoweka kwa maapulo hakuonekana, wanaendelea kuuza idadi kubwa ya matunda na mboga tofauti. Hii inaitwa kwa urahisi "mseto".

Na ikiwa tutahama kutoka kwa mlinganisho wa matunda na mboga hadi sera ya bidhaa ya Samsung, basi tunahitaji kuelewa jambo rahisi - leo hakuna mtengenezaji anayeweza kutoa mbadala kwa mifano ya kampuni katika bajeti na sehemu za kati. Mikataba na waendeshaji, ambayo Samsung inayo kwa mwaka mmoja na nusu mapema, tayari imehakikisha mauzo ya uhakika ya aina mbalimbali.

Ili kukomesha mauzo yao yanayoongezeka, Samsung lazima ianzishe kampeni kubwa ya utangazaji wa TV ambapo watakuambia moja kwa moja usinunue bidhaa zao. Hili halitafanyika kwa sababu za wazi.

Inaonekana kwangu kuwa haya ni mambo ya wazi kabisa, ni rahisi kuelewa, na hauitaji kuzama ndani ya soko ili kujua kuyahusu. Pamoja na kuelewa kuwa hakuna chochote kinategemea mauzo ya bendera kwa kiwango kama hicho - mauzo ya jumla ya kampuni yatakua. Suala la ukingo linabaki wazi, lakini kuna "siri" nyingine hapa, ukingo wa mifano ya sehemu ya kati, ambayo Samsung inazingatia leo, ni ya juu kuliko ya bendera.

Na pia ninataka kufichua siri ndogo ambayo makampuni maarufu ya utafiti duniani hayajui - kiasi cha mauzo ya Galaxy S4, ambayo imepangwa kufanyika mwaka huu duniani, ni vipande milioni 50. Labda kutokana na mahitaji makubwa, itakuwa juu kidogo. Mkakati wa Samsung ni kuongeza faida, ambayo ina maana mauzo zaidi ya miundo ya kati na mifano ya mlinganisho kwa ubora wake (kama vile S4 Active, S4 Mini na nyinginezo).

Kwa hivyo, ninatazama kwa tabasamu kigezo kama vile mauzo ya Galaxy S4, ambayo hayakufanyika akilini mwa wachambuzi, haswa kwa vile takwimu ya hapo awali iliundwa nao na haikuwahi kuwa na uhusiano wowote na ukweli. Haya yote ni ya kuchekesha.

Usomaji wa ziada:

Apple dhidi ya Samsung patent war - iPhone 4/iPad 2 kupiga marufuku

Hakuna mambo muhimu katika vita vya muda mrefu vya hataza vya Apple dhidi ya Samsung - Samsung inakata rufaa dhidi ya uamuzi wa mahakama ya kunakili muundo wa vifaa vya Apple huku ikishambulia madai ya hataza kwenye bidhaa zilizopo. Acha nikukumbushe kwamba Apple haikuweza kufikia marufuku ya uuzaji wa simu mahiri na kompyuta za mkononi za Samsung katika soko lolote, au marufuku haya yalihusu modeli za kizamani ambazo hazikuwa tayari https://cars45.com.gh/listing/ford/explorer/2016 imewasilishwa.

Tume ya Biashara ya Kimataifa ya Marekani iliamua wiki iliyopita kwamba Apple ilikuwa inakiuka hataza za 3G za Samsung na kupiga marufuku uuzaji wa iPhone 3G, iPad 2 yenye muunganisho na iPhone 4 (zote zinapatikana kutoka AT&T). Kulikuwa na uvumi kwenye vyombo vya habari kwamba hizi ni mifano "ya zamani" na hazina athari yoyote kwa mauzo. Kwa upande wa kompyuta za mkononi, hii ni kweli, lakini iPhone ya bei nafuu zaidi leo ni iPhone 4. Marufuku hiyo inaweza kuanza kutekelezwa mapema Agosti, isipokuwa ikiwa imepigwa kura ya turufu na Rais wa Marekani, na Apple na / au AT&T wanaweza kuchelewesha wakati wa kupiga marufuku kwa kukata rufaa. Nadhani hali hiyo itaendeleza kwa namna ambayo marufuku hayatatumika, na ikiwa itafanyika, basi umuhimu wake utakuwa mdogo. Inashangaza zaidi kwamba Samsung imefanya madai sawa kuhusu bidhaa mpya, tume bado haijaamua juu yao, inatarajiwa katika kuanguka. Uwezekano wa kuwa chini ya marufuku ni mkubwa sana - hapa ndipo jambo la kuvutia zaidi katika hadithi hii huanza.

Siku chache tu baada ya habari za uamuzi huu, kulikuwa na uvumi kwamba Apple ilikuwa na mpango wa kuzindua mpango wa biashara nchini Merika, wakuu wake walihusishwa moja kwa moja na hali hii. Chini ya mpango huu, wamiliki wa iPhones za zamani wataweza kuzibadilisha kwa Apple na kupata simu mpya kwa punguzo. Ukubwa wa punguzo haujulikani, pamoja na miundo ambayo itashiriki katika mpango huu.

Nadhani sababu kuu ya biashara haipo hata kidogo katika kupigwa marufuku kwa miundo yoyote ya simu, lakini katika hali ya soko. Cannacord Genuity ilifanya utafiti katika maduka ya reja reja nchini Marekani, ya rejareja na ikafikia hitimisho kwamba simu mahiri za Samsung zilipita vifaa vya Apple kwa mauzo mwezi wa Mei. Nadhani hii ndiyo sababu kuu ya kuanzisha mpango wa biashara.

Ikiwa programu inalenga tu wamiliki wa simu fulani kutoka kwa Apple, basi inawezekana kwamba zitatumika tena wakati wa kutoa vifaa vya bei nafuu, Apple ina uzoefu mkubwa katika kurejesha vifaa. Hii ni hatua nzuri na ya kuvutia ambayo itaipa kampuni fursa ya kudumisha viwango vya juu huku ikipunguza kwa kiasi kikubwa gharama za uzalishaji na gharama ya vifaa. Labda ni katika mwelekeo huu ambapo inafaa kuchimba, kwa kuwa chaguzi zingine zote hazitoi faida yoyote inayoonekana kwa Apple.

Nokia EOS kabla ya tangazo la Galaxy Zoom

Nokia iko katika hali mbaya sana, wanapaswa kutangaza bidhaa zao si wakati ziko tayari, lakini kwa kujibu kile ambacho washindani wanafanya. Kuweka kamari kwenye kamera kwenye simu za rununu, kampuni ilipata mali katika eneo hili mfululizo, lakini ikawa kwamba haikuweza kufikia matokeo ya kuvutia. Katika majaribio ya upofu, kinara wa sasa wa Lumia 920 hupoteza sana kwa simu mahiri zingine kuhusu ubora wa picha.

Nokia iliamua kusakinisha moduli sawa na Nokia 808 katika muundo wa EOS, itakuwa na megapixels 41. Inaonekana sio ya kuchekesha kuliko ilivyo kwa Nokia 808, lakini utani unaorudiwa mara mbili hupoteza mvuto wake. Hata hivyo, jinsi Galaxy S4 inavyopiga inakufanya ujiulize ni aina gani ya kamera iPhone ijayo itakuwa na, na itakuwa wazi kuwa bora zaidi kuliko iPhone 5. Leo, ubora wa picha katika vifaa hivi ni wa kutosha kwa watu wengi. Idadi kubwa ya watu. Uuzaji wa Nokia ambao ni wa kichochezi hauwezi kubadilisha hali kwa niaba ya kampuni.

Katika uvujaji wa sasa, walionyesha jinsi kifaa kinavyoonekana - hakitoi chochote maalum, kwa kuzingatia mwonekano wake (yaani, moduli bado itakuwa katika umbizo la vifaa vya rununu).

Nimeeleza maoni yangu mara nyingi - kamera si kipengele kikuu ambacho watu huchagua katika simu zao. Wanatarajia ubora fulani kutoka kwake, kwa mfano, katika kiwango cha iPhone 5, na wanashangaa kama simu inaweza kupiga bora kwa kurekodi mara moja picha kama hizo katika zile zilizochukuliwa na kamera ya SLR. Wengi hawafinyi chochote kutoka kwa kamera za simu za rununu, wakichukua picha zote kwenye mashine. Kwa hivyo, Nokia inaonekana kama pambano hili limepotea, hii sio sifa kubwa na maarufu. Cha kufurahisha zaidi ni majaribio katika uwanja wa kuvuka kamera za dijiti na simu, kwani zinapendekeza ubora mpya, tofauti wa kamera. Na hapa ninapata shida kusema ni vifaa gani vilivyo karibu - simu mahiri au kamera. Mahuluti yanayotokana hufanya kazi tofauti kabisa na kufikia hadhira tofauti kabisa. Lakini tutazungumzia hilo baadaye wiki hii.

Jaribio la Nokia kuonyesha kupitia uvujaji unaodhibitiwa kwamba tuna jambo la kujivunia linaonekana kuwa la kusikitisha sana. Ningependa matokeo halisi.

Spillikins №228. Kuanguka kwa Samsung - Galaxy S4 hakuna anayehitaji

Likizo ni wakati mzuri sana ambapo unaweza kumaliza mambo ambayo yameanzishwa kwa muda mrefu na kuandika mambo mengi ambayo hukuwa na muda wa kufanya katika zogo. Kwa hiyo, wiki hii nitaanza kusambaza "madeni" kwa namna ya makala na hakiki zilizowekwa - ni nini kingine cha kufanya baharini, ikiwa sio hii? Walakini, kabla ya kwenda baharini, unahitaji tu kujijulisha na jinsi ya kuokoa kwenye kuzurura, hii itasaidia nyenzo za Serezha Potresov, ambaye tayari amefanya splash - ihifadhi kwenye alamisho zako, tuma kwa marafiki zako, hakika itakuja kusaidia.

Siku ya Jumatatu, tukio kuu katika ulimwengu wa Apple, WWDC, litaanza, ambapo kwa hakika tutaburudishwa na bidhaa mpya, kwa mfano, tunasubiri iOS7. Sitasema chochote juu ya mada hii, baada ya tukio kuja kwenye tovuti na kusoma makala kuhusu vitu vipya. Baada ya kuweka skate ya matangazo, lazima niseme kwamba mnamo tarehe 12, licha ya ukweli kwamba hii ni likizo ya umma nchini Urusi, unapaswa kuacha kusoma mapitio ya simu ya kamera kutoka kwa kampuni inayojulikana. Kwa neno moja, usisahau kuja kututembelea.

Ni hivyo, haya yameisha kwa matangazo, na ninaharakisha kushiriki mzozo wa kuchekesha kati ya HTC, Samsung na LG kwenye Twitter. Huko Uingereza, kampuni zilipokea zawadi, lakini HTC iliamua kuikosea Samsung - kwa sababu hiyo, LG ilipatanisha kila mtu. Ilibadilika kuwa ya kuchekesha sana na dalili kwa HTC - hakuna harufu ya taaluma kwa upande wa kampuni, HTC ilishutumu moja kwa moja mshindani wa hakiki zilizolipwa kwa vifaa. Inashangaza kwamba mauzo ya HTC ya Uingereza ni mbaya zaidi kuliko Samsung, na huo ni ukweli. Labda hii ndiyo iliyosababisha hisia kama hizo katika HTC na ujumbe kwenye Twitter.

Maudhui:

Watoto katika mitandao ya kijamii ni washirika wasiojua wa wazazi wao

Dokezo la kufurahisha ambalo lilienea kote kwenye safu ya habari ni kwamba watoto hawadhibiti tabia ya wazazi wao mtandaoni. Sikuweza kupata chanzo asili, kilipotea kati ya maelezo mengine, kwa hiyo, kwa kuzingatia makala hiyo, nitaandika maoni yangu juu ya tatizo, ambalo linapata kiwango cha awali kisichofikiriwa. Kimsingi, suala hili linakuwa kipengele fulani cha tatizo kuu - usiri wa maisha ya kila mtu unapungua, na idadi ya kuingilia ndani yake inakua kila dakika. Kwa mfano, hali ya kawaida kwa mtu wa umma inaweza kutajwa - wageni kamili wanaweza kumpiga picha kwa siri mitaani, kwenye mgahawa, kwenye oga ya klabu ya michezo na kuchapisha picha hii na maoni yao. Nina hakika kwamba wachache watafurahi kwamba mtu asiyejulikana amepunguza kipande cha faragha na kuiweka kwenye maonyesho ya umma. Hili sio swali la nini somo lina, nini cha kujificha, lakini ni swali la elimu na mtazamo wa ulimwengu.Inashangaza kwamba wakati hali ya nyuma inatokea, watu wa kawaida hukasirika kwa dhati na mara nyingi huhamasisha hitaji la kupiga marufuku kuingilia maishani mwao kwa ukweli kwamba hawakutoa ruhusa kama hiyo. Inaonekana sawa, lakini watu wa umma mara nyingi hawapei ruhusa kama hiyo, lakini wanaona utangazaji kama mzigo ambao wangependa kuuepuka. Kiwango kimoja cha tabia hakijafanywa hapa; kutoka kwa mtazamo wa maadili, mtazamo wa suala hili hutofautiana sio tu kwa mabara tofauti, lakini pia ndani ya jiji moja, lakini vikundi tofauti vya kijamii. Lakini ikiwa mtu mzima anaweza kwa namna fulani kuguswa na uchapishaji wa data kuhusu yeye mwenyewe, basi mtoto hana zana za hili na hajalindwa kabisa.

Ajabu, lakini tishio kuu kwa mtoto si watoto wanaolawiti watoto wanaompiga picha kisiri bafuni, bali ni wazazi wao wenyewe, ambao hufanya hivyo kwa uwazi na wanajivunia mtoto wao. Wanaanza kuweka picha za mtoto akiwa kitandani, nyumbani, matembezini - kuelezea alichokula na jinsi alivyoenda kwenye sufuria.

Rafiki yangu, mwanamke wa PR, pamoja na uzazi, walipata kipengele kingine: ikiwa hapo awali aliandika kwenye Twitter na mitandao ya kijamii bila kuacha kuhusu kampuni yake, sasa anaandika kuhusu mtoto wake kwa kasi sawa ya mashine. Kwa wengine, hii ni dhihirisho la upendo wa mama, lakini ninaiona zaidi kama mchezo kwa umma, uundaji wa picha fulani. Mtoto hawana haja ya mitandao ya kijamii, haelewi, na katika utoto hawezi kutambua umuhimu wao kwa wazazi. Mtoto yeyote hana kinga dhidi ya ujinga wa wazazi wake mwenyewe, ambao huandika kurasa za maandishi na kuchapisha picha zake ili kila mtu azione.

Katika maisha yangu, mimi hufuata kanuni rahisi - familia na watoto wangu sio siri, marafiki zangu wengi ni marafiki nao, lakini kuna moja kubwa "lakini". Binafsi, kama mzazi siko tayari kupakia picha za watoto wangu kwa umma. Nina kitu cha kujivunia, hakuna cha kuficha, lakini ninaamini kwamba watoto wanapaswa kukua na kujiamulia kile wanachotaka kuchapisha kuhusu utoto wao kwenye wavuti kwa kila mtu. Takriban njia sawa kwa mambo mengine, kwa mfano, dini. Ikiwa watoto watachagua kuwa watu wa kidini, wataweza kufanya uchaguzi wao baadaye maishani. Mwishowe, haya ndiyo maisha yao, na kazi yangu ni kuwapa maarifa, kuwaelimisha, kuwaelimisha na, bila shaka, kuwalinda na matatizo.

Utoto ni wakati ambapo mtoto yeyote hubadilika mara nyingi - mtu hawezi kuchukua picha hizi au zile, maneno na vitendo kwa umakini. Huu ni mchezo unaoruhusu mtu kuunda na kukua. Sina hakika kuwa picha ya mtoto aliyevaa kofia ya askari wa Ujerumani itatambuliwa kwa usahihi ikiwa katika miaka 30 mtoto huyu anataka kuwa kiongozi wa kitaifa nchini Urusi. Nina hakika kwamba, ikichukuliwa nje ya muktadha, picha hii itaigwa na wapinzani chini ya kauli mbiu mbalimbali na kila mtu atasahau kwa usalama kuwa picha hiyo ni ya mtoto. Watu hawatajua muktadha, na hitimisho litafanywa, kama kawaida, haraka na bila ushiriki wa ubongo.

Ni vigumu zaidi kwa maelezo ambayo wazazi hutoa katika vikao mbalimbali (mtoto wangu anaogopa mbwa, pissing kitandani, na kadhalika). Habari hii inaweza kuhifadhiwa milele na haina tabia ya mtu mzima kwa njia yoyote. Lakini tunaposoma wasifu wa wakubwa, tutakutana na mistari kama hii: "Kama mtoto, Nikolai hakuwa na uhusiano, aliogopa mbwa na kukojoa kila wakati usiku, wazazi wake walikuwa na wasiwasi juu ya hili." Maelezo haya ya ndani ya asili hayana thamani yoyote ya vitendo.

Pengine, tunaweza kusema kwamba wazazi wengi hawawatendei watoto wao kwa heshima inayostahili na hawawaoni kama watu wazima katika siku zijazo. Hii si shutuma yoyote - inakubalika katika jamii, na hii ni ishara ya nyakati.

Kila mzazi huchagua ni nini na wapi pa kuchapisha kuhusu mtoto wake. Lakini watu wachache wanafikiri jinsi mtoto wao anaweza kutambua habari hii baada ya miaka kumi na tano au ishirini. Tuko kwenye hatihati ya mabadiliko mengine ya jamii, wakati miiko mingi kutoka zamani itakufa au kubadilika polepole. Kumbuka kashfa na kamera za Sony, ambazo, katika hali ya mwanga wa IR, ilifanya iwezekane "kuvua nguo" watu. Sony ilizuia kipengele hiki haraka, lakini kama mauzo yalivyoonyesha, ilionekana kuwa maarufu sana (kamera ziliondolewa kwenye rafu, zilivuma sana siku ya kwanza, kama ilivyojulikana kuhusu kipengele hiki).

Teknolojia itawezesha hivi karibuni kuingilia faragha ya karibu kila mtu aliye hai. Kamera na processor katika smartphone itahesabu uzito wako, urefu, programu isiyo halali itaweza kukutengeneza tena uchi - maendeleo ya teknolojia katika mwelekeo huu ni dhahiri, watu daima wamekuwa wakitofautishwa na udadisi usiofaa kuhusu wengine. Lakini kwa upande mwingine, mabadiliko kama haya yalisababisha ukweli kwamba mtazamo tofauti wa nyanja nyingi za maisha uliibuka katika jamii. Inawezekana kwamba suala la baba na watoto pia litabadilisha mtazamo wetu katika siku zijazo na tani hizi zote za picha hazitaleta maswali yoyote, zitapatikana kwa watu wengi tu. Kila kitu kinategemea jamii pekee.

Mfano mmoja wa mtazamo tofauti wa ulimwengu ni GDR, nchi ambayo ilikuwa sehemu ya kambi ya kisoshalisti. Nchi ambayo huduma maalum zilichukua sehemu kubwa ya maisha na watu waliwaogopa zaidi kuliko huko USSR. Nchi ambayo iliishi kulingana na mara moja na, ilionekana, sheria zilizowekwa milele. Inashangaza kwamba ilikuwa katika GDR na ushiriki wa serikali kwamba mpango uliibuka ambao watu walihubiri uchi. Katika jumba la kumbukumbu la GDR huko Berlin, sehemu nzima imejitolea kwa hii - familia zenye furaha kwenye pwani, wafanyikazi wa chama na wake zao na uchi kabisa. Haikuwezekana kufikiria hili mahali fulani katika USSR, lakini katika GDR ilikuwa ni mazoezi ya kawaida na ya kawaida (nisamehe, hakutakuwa na picha, lakini unaweza kupata kwa urahisi kwenye wavu). Na huu ni mfano wa jinsi jumuiya za wanadamu zinavyobadilika, hata katika hali ngumu sana ya kisaikolojia. Tunabadilika kila wakati na bila kubadilika, na hiyo ni sawa. Lakini hii haipuuzi wajibu wa wazazi kwa watoto wao hapa na sasa. Unaweza kuchukua mawazo yangu kama kitu cha kupuuzwa, lakini natumai wale ambao ni wazazi bado watayasikiliza. Je, ni muhimu kuchapisha picha za watoto wako kwa kila mtu? Inahitajika kuelezea nyakati za karibu za maisha yao kwa umma, na sio kwa familia? Kuna maswali mengi ambayo hutokea, na kila mtu hujibu kwa kujitegemea.

Kwa maoni yangu, tahadhari inahitajika hapa, kwa kuwa ni rahisi sana kudhuru kuliko kusaidia. Suala tofauti ni jinsi watoto wanavyosaidiwa au kudhuriwa na vifaa vya kielektroniki. Je, wanahitaji kuwa na akaunti ya mitandao ya kijamii? Kwa maoni yangu, hii inapaswa kuwa uzoefu ambao tayari unakuja kwa vijana, na hadi umri wa miaka 11-12 sio lazima (isipokuwa ni mitandao ya shule, vikao, na kadhalika, ambayo ni, kalamu maalum kwa wao wenyewe) .

Mada ni nyeti sana, kwa hivyo nina uhakika una mawazo yako kuhusu suala hili. Ningefurahi ikiwa utashiriki nao kwenye maoni.

Mradi wa serikali PRISM unapeleleza wakazi nchini Marekani

Kwa hakika, hii inaweza kuitwa kashfa kubwa zaidi inayohusiana na teknolojia na serikali ya Marekani. Ilianza na makala katika The Guardian, ambayo ilielezea hali wakati shirika la serikali NSA (Shirika la Usalama la Taifa, nchini Urusi ni kifupi cha NSA) lilikusanya data juu ya simu kutoka kwa operator wa pili mkubwa wa kitaifa, Verizon Wireless. Piquancy ya hali hiyo iko katika ukweli kwamba, kwa mujibu wa sheria za Marekani, NSA inaweza tu kufanya kazi nje ya nchi na ni moja ya vipengele vya huduma za akili za Marekani (akili ya elektroniki na kadhalika). Pia ni mojawapo ya mashirika ya kijasusi yenye usiri zaidi, inayoajiri idadi kubwa ya wahandisi wanaohusika na kunasa mawasiliano kote ulimwenguni.

Uamuzi wa gazeti hili ulikuwa uamuzi wa mahakama ya Marekani, kulingana na ambayo Verizon ililazimika kutoa taarifa kwa NSA kila siku kuhusu simu zote zilizopigwa kwenye mtandao na Wamarekani - habari hii ilijumuisha wakati na muda. ya simu, geo-tagging, kitambulisho cha anayepiga na idadi ya vigezo vingine. Opereta hakuweza kuwasilisha yaliyomo kwenye mazungumzo yenyewe, kwani yeye hayarekodi na hana uwezo unaofaa. Tangu Aprili 25, Verizon imekuwa ikitangaza habari hii, na mamilioni ya Wamarekani wamefuatiliwa, wengi wao ambao hawajafanya chochote kibaya. Chini ya utawala wa Bush, tayari kulikuwa na kashfa kama hiyo nchini Marekani, lakini ikapita na hasara ndogo, utawala wa Obama uliendelea na utaratibu ulioanzishwa mbele yao.

Kwa bahati mbaya, maamuzi sawa ya mahakama kwa waendeshaji wengine hayajafahamika kwa umma - ni ujinga kutilia shaka uwepo wao, NSA haifanyi sehemu ya kazi, itakuwa isiyo ya kitaalamu sana. Hata hivyo, Wall Street Journal inataja chanzo kinachodai kuwa waendeshaji wote walikuwa wakikusanya data.

Siku iliyofuata tu, Washington Post ilijipambanua kwa kufichua maelezo ya mradi mwingine wa serikali, PRISM. Tazama picha na ushangae inavyoonyesha.

De facto, waraka huo uliochapishwa kwenye gazeti hilo, unaeleza kuwa serikali ya Marekani, ikiwakilishwa na FBI na NSA, inapata ufikiaji wa moja kwa moja kwenye seva za kampuni kadhaa, zikiwemo Google, Facebook, Microsoft na wengine kadhaa. Kwa ufikiaji huu, mashirika ya serikali hupokea barua, picha, mawasiliano, na kadhalika kutoka kwa seva hizi bila kwanza kwenda kortini au kitu kama hicho. Nyenzo hii ilitoa athari ya bomu iliyolipuka na kuponda matangazo ya kidonda kwa wamiliki wote na wasimamizi wakuu wa huduma zilizotajwa kwenye hati. Sikumbuki umoja kama huo katika kukataa utoaji wa data kutoka kwa watu tofauti kama hao - Mark Zuckerberg na Larry Page, Eric Schmidt na idadi ya wasimamizi wengine. Huu hapa ni mfano wa kawaida wa maelezo ya hasira kwa watumiaji, nilichagua jibu la Google, lakini lingeweza kuwa lingine lolote - sauti na kiini cha maelezo ni sawa.

Inashangaza kwamba nyaraka zinasema kwamba Microsoft ilikuwa ya kwanza kushirikiana na serikali ya Marekani, lakini Apple ilikataa kwa miaka mitano nzima. Kauli za maafisa wa Marekani ni rahisi sana - Congress inafahamu mpango huo, hakuna ukiukwaji wa faragha, kila kitu kinakwenda kulingana na mpango, na hatuoni sababu ya kuwa na wasiwasi. Kwa hakika, mashirika ya kijasusi ya Marekani hayakatai kuwepo kwa mpango huo, lakini hawaelezi chochote kuhusu hilo, kwani hii inaweza kudhuru usalama wa taifa. Hii ndiyo nafasi inayofaa zaidi inayokuruhusu kuficha chochote unachotaka.

Hapa unaweza kusoma kila kitu ambacho Rais wa Marekani alisema kuhusu mpango huu na kuhusiana na kashfa hiyo.

Msimamo wa Obama ni rahisi sana - programu ilianza kabla yake, haina mtu yeyote anayesikiliza, na ni muhimu kwa kutafuta magaidi. Na hakuna zaidi.

Kashfa hiyo itaendelea kwani uvujaji halisi wa serikali ya Marekani ulionyesha ulimwengu kuwa huduma za kimataifa za makampuni ya Marekani (Microsoft, Google na nyinginezo) ndizo zinazolengwa na ujasusi wa Marekani na kwa namna fulani hupata data kutoka kwao. Kunyimwa kwa makampuni yote ya ushirikiano na serikali ni ufunguo wa maisha yao - ikiwa mtu angekubali ushirikiano huo, angepokea outflow ya papo hapo ya wateja na hasara ya fedha, ambayo itakuwa katika mamilioni. Watakataa kila kitu hadi mwisho, hadi mtu ahakikishe kuwapiga kwenye ukuta. Na hata baada ya hayo, watakanusha kila kitu.

Sina uhakika kama ufichuaji huo umefichua jambo lolote jipya kwetu - watu wengi wamekuwa wakiamini kuwa serikali zinawatazama, ikiwa ni pamoja na kwenye mitandao ya kijamii. Jambo jingine ni kwamba serikali ya Marekani ina fursa zaidi kwa hili, pamoja na mbinu za kiufundi, za kisheria ili kuepuka vikwazo vya kisheria ambavyo haviruhusu kufuatilia raia wake.

Kutokana na hali hii, madai dhidi ya Huawei yanaanza kuonekana tofauti kabisa, niwakumbushe kwamba wanajaribu kuitoa kampuni hiyo katika soko la Marekani ili kupata ufumbuzi wa miundombinu, kwani wanashuku kuwa vifaa hivyo vinaweza kuwa na vichupo vya kusambaza taarifa kwa nje. Hakuna ushahidi wa kuwepo kwa alamisho kama hizo, lakini imani ambayo Huawei inashambuliwa nayo na maafisa huniambia kibinafsi kwamba wanaelekeza hatua na maamuzi yao kwenye kampuni hii ya Uchina. Nina hakika wametunza alamisho na mengineyo, wakipewa fursa.

Viwango maradufu vinaweza kutathminiwa angalau kwa ukweli kwamba Marekani iliunda virusi vya Stuxnet, madhumuni yake pekee ambayo yalikuwa viini vya mpango wa nyuklia wa Iran. Watu wasiojulikana waliunda virusi hivi na wakafanya operesheni ya kiwango cha juu sana kusimamisha mpango wa nyuklia wa nchi nyingine. Unaweza kujadili ufanisi wa mbinu hii kwa muda mrefu kama unavyopenda, lakini ukweli unabakia kwamba huko Marekani, mtu alicheza michezo hii na kushambulia nchi nyingine kwa kutumia virusi maalum vya kompyuta. Kutokana na hali hii, ufuatiliaji wa raia wake unaonekana kama hadithi isiyo na madhara kabisa ambayo husababisha tabasamu. Unaweza kusoma chapisho la zamani kuhusu virusi hapa.

Kwa nini kinachoendelea Marekani leo ni muhimu sana kwetu sote? Nadhani jibu ni dhahiri - mifumo ya udhibiti wa kompyuta imekuwa utaratibu wa ukubwa ngumu zaidi, na wanaweza tayari kufuatilia watu moja kwa moja. Big Brother inakuwa ukweli, na sheria zilizopo hazitulinda sisi na maisha yetu ya kibinafsi kutokana na kuingiliwa na serikali (na sio yetu tu, bali pia ya mtu mwingine). Serikali leo hufuata sheria rahisi - hakuna washindi wanaohukumiwa - na wanataka kushinda vita hivi vya udanganyifu vya mawazo na udhibiti wa idadi ya watu. Matarajio hayo, kusema ukweli, yanatisha, kama nilivyoandika kwenye blogu yangu.

Nchini Uingereza na Ujerumani, mamlaka tayari inapanga kuchunguza kuhusika kwa mashirika yao ya kijasusi katika mifumo kama vile PRISM, kashfa hiyo imezua shauku katika mada hii.

Usomaji wa ziada:

Galaxy S4 haihitajiki tena - kampuni inaruka kwenye shimo

Mtu fulani alitania ipasavyo kwamba Samsung iliamua kunakili kila kitu kutoka kwa Apple, ikiwa ni pamoja na uvumi kuhusu mauzo ambayo yanaweza kuathiri bei ya hisa. Wiki iliyopita, kampuni mbili za utafiti mara moja zilifanya marekebisho kwa utabiri wao kuhusu mauzo ya Galaxy S4. Hisa zilishuka kwa asilimia 6.2, ikisukumwa na ripoti ya JP Morgan inayodai mauzo ya Galaxy S4 barani Ulaya yanapungua baada ya mwezi wa kwanza wenye mafanikio makubwa. Ripoti hiyo pia ilirekebisha takwimu ya mauzo ya milioni 80 kwa mwaka huu (makadirio ya JP Morgan) hadi milioni 60.

Muda utaweka kila kitu mahali pake, baada ya miezi sita tutaweza kusema jinsi utabiri huu ulivyokuwa sahihi na sahihi. Lakini nilichanganyikiwa na maneno kwamba marekebisho ya utabiri yanahusishwa na mauzo ya chini huko Uropa, kupunguzwa kwa mahitaji katika eneo hili. Mshangao wa hili ni kutokana na ukweli kwamba hivi sasa Samsung inazidi kuwa nambari moja katika mauzo ya simu za kisasa katika nchi nyingi za Ulaya na bei ya wastani ya simu ya kisasa inayouzwa inakua. Ukuaji unatokana na mauzo ya Galaxy S4 na miundo ya kati (S3/S3 Mini, S4 Mini katika siku zijazo).

Sielewi kabisa mbinu za kampuni za utafiti, ambazo hukadiria mapato kutoka kwa bidhaa moja kwa kampuni ambayo ina zaidi ya dazeni kati yao. Ikiwa Galaxy S4 iliunda sehemu kubwa ya mauzo, basi ilieleweka. Ikiwa angeunda sehemu kubwa ya faida, na hii ingeeleweka na ingeelezea mwitikio wa soko. Lakini Galaxy S4, licha ya kuwa bendera, haitoi simu mahiri zingine katika suala la mauzo, zaidi ya hayo, ukingo kwenye kifaa hiki ni cha chini kuliko mifano ya sehemu ya kati (S3 Mini kama mfano, ukingo juu yake ni wa juu zaidi. kwa asilimia 11).

Soko zima limekubali dhana ya Apple bila kujua na inajaribu kutathmini makampuni kwa viwango vya mtengenezaji huyu wa Marekani. Mifano zote hazijumuishwa katika kulinganisha, lakini bendera tu huchaguliwa, ambazo hujaribu kulinganishwa kulingana na idadi ya vigezo. Ulinganisho kama huo hufanya kazi kwa kikundi fulani cha bei, kwa sehemu ambayo mifano hii iko. Lakini linapokuja suala la biashara ya makampuni ya kimataifa, labda unahitaji kuangalia aina nzima ya bidhaa.

Sitetei Samsung kwa njia yoyote au, hata zaidi, Galaxy S4. Ninachukia tu ujinga, ambao unaweza kuigwa kwa urahisi. Kwa mtazamo huo huo, niliangalia kulinganisha kwa Nokia na Apple mnamo 2007-2008, nikilinganisha mtengenezaji na mifano kadhaa na kampuni iliyo na simu moja iliwezekana na muhimu, lakini tu kutoka kwa mtazamo wa jumla. biashara.

Kwa kuongezeka, uvumi unalazimisha kampuni huru kuchapisha ripoti ambazo zinakiuka akili timamu na misingi ya uchumi. Ngoja nikupe mlinganisho ambao nadhani unanasa kikamilifu kile kinachotokea leo. Kuna hema kadhaa kwenye soko, moja ambayo huuza apples vizuri sana - huuza kwa rubles laki moja kwa siku. Kuna hema karibu, ambayo, pamoja na apples, pia kuna peari, karoti, viazi, wiki na kitu kingine. Hema hili linauzwa kwa kiasi sawa au zaidi, lakini tufaha hazichukui mauzo yake yote. Hundi ya wastani katika hema la pili ni ndogo, kwani watu hununua aina mbalimbali za matunda na mboga. Hawanunui tu matufaha.

Sasa hebu tufikirie kuwa mdudu ametokea, mbawakawa wa gome ambaye hujisalimisha peke yake kwenye miti ya tufaha. Maapulo yanakua kwa bei, hayana uhaba na yanapotea polepole. Kila kitu kinasikitisha katika hema la kwanza, hakuna mauzo na wanapaswa kuanza kuuza matunda mengine. Katika hema la pili, kutoweka kwa maapulo hakuonekana, wanaendelea kuuza idadi kubwa ya matunda na mboga tofauti. Hii inaitwa kwa urahisi "mseto".

Na ikiwa tutahama kutoka kwa mlinganisho wa matunda na mboga hadi sera ya bidhaa ya Samsung, basi tunahitaji kuelewa jambo rahisi - leo hakuna mtengenezaji anayeweza kutoa mbadala kwa mifano ya kampuni katika bajeti na sehemu za kati. Mikataba na waendeshaji, ambayo Samsung inayo kwa mwaka mmoja na nusu mapema, tayari imehakikisha mauzo ya uhakika ya aina mbalimbali.

Ili kukomesha mauzo yao yanayoongezeka, Samsung lazima ianzishe kampeni kubwa ya utangazaji wa TV ambapo watakuambia moja kwa moja usinunue bidhaa zao. Hili halitafanyika kwa sababu za wazi.

Inaonekana kwangu kuwa haya ni mambo ya wazi kabisa, ni rahisi kuelewa, na hauitaji kuzama ndani ya soko ili kujua kuyahusu. Pamoja na kuelewa kuwa hakuna chochote kinategemea mauzo ya bendera kwa kiwango kama hicho - mauzo ya jumla ya kampuni yatakua. Suala la ukingo linabaki wazi, lakini kuna "siri" nyingine hapa, ukingo wa mifano ya sehemu ya kati, ambayo Samsung inazingatia leo, ni ya juu kuliko ya bendera.

Na pia ninataka kufichua siri ndogo ambayo makampuni maarufu ya utafiti duniani hayajui - kiasi cha mauzo ya Galaxy S4, ambayo imepangwa kufanyika mwaka huu duniani, ni vipande milioni 50. Labda kutokana na mahitaji makubwa, itakuwa juu kidogo. Mkakati wa Samsung ni kuongeza faida, ambayo ina maana mauzo zaidi ya miundo ya kati na mifano ya mlinganisho kwa ubora wake (kama vile S4 Active, S4 Mini na nyinginezo).

Kwa hivyo, ninatazama kwa tabasamu kigezo kama vile mauzo ya Galaxy S4, ambayo hayakufanyika akilini mwa wachambuzi, haswa kwa vile takwimu ya hapo awali iliundwa nao na haikuwahi kuwa na uhusiano wowote na ukweli. Haya yote ni ya kuchekesha.

Usomaji wa ziada:

Apple dhidi ya Samsung patent war - iPhone 4/iPad 2 kupiga marufuku

Hakuna mambo muhimu katika vita vya muda mrefu vya hataza vya Apple dhidi ya Samsung - Samsung inakata rufaa dhidi ya uamuzi wa mahakama ya kunakili muundo wa vifaa vya Apple huku ikishambulia madai ya hataza kwenye bidhaa zilizopo. Acha nikukumbushe kwamba Apple haikuweza kufikia marufuku ya uuzaji wa simu mahiri na kompyuta za mkononi za Samsung katika soko lolote, au marufuku haya yalihusu modeli za kizamani ambazo hazikuwa tayari https://cars45.com.gh/listing/ford/explorer / 2016 iliyotolewa.

Hakuna mambo muhimu katika vita vya muda mrefu vya hataza vya Apple dhidi ya Samsung - Samsung inakata rufaa dhidi ya uamuzi wa mahakama ya kunakili muundo wa vifaa vya Apple huku ikishambulia madai ya hataza kwenye bidhaa zilizopo. Acha nikukumbushe kwamba Apple haikuweza kufikia marufuku ya uuzaji wa simu mahiri za Samsung na kompyuta kibao katika soko lolote, au marufuku haya yalihusu modeli za kizamani ambazo hazikuwa. https://cars45.com.gh/listing/ford/explorer/2016 https://cars45.com.gh/listing/ford/explorer/2016 iliyowasilishwa.

Tume ya Biashara ya Kimataifa ya Marekani iliamua wiki iliyopita kwamba Apple ilikuwa inakiuka hataza za 3G za Samsung na kupiga marufuku uuzaji wa iPhone 3G, iPad 2 yenye muunganisho na iPhone 4 (zote zinapatikana kutoka AT&T). Kulikuwa na uvumi kwenye vyombo vya habari kwamba hizi ni mifano "ya zamani" na hazina athari yoyote kwa mauzo. Kwa upande wa kompyuta za mkononi, hii ni kweli, lakini iPhone ya bei nafuu zaidi leo ni iPhone 4. Marufuku hiyo inaweza kuanza kutekelezwa mapema Agosti, isipokuwa ikiwa imepigwa kura ya turufu na Rais wa Marekani, na Apple na / au AT&T wanaweza kuchelewesha wakati wa kupiga marufuku kwa kukata rufaa. Nadhani hali hiyo itaendeleza kwa namna ambayo marufuku hayatatumika, na ikiwa itafanyika, basi umuhimu wake utakuwa mdogo. Inashangaza zaidi kwamba Samsung imefanya madai sawa kuhusu bidhaa mpya, tume bado haijaamua juu yao, inatarajiwa katika kuanguka. Uwezekano wa kuwa chini ya marufuku ni mkubwa sana - hapa ndipo jambo la kuvutia zaidi katika hadithi hii huanza.

Siku chache tu baada ya habari za uamuzi huu, kulikuwa na uvumi kwamba Apple ilikuwa na mpango wa kuzindua mpango wa biashara nchini Merika, wakuu wake walihusishwa moja kwa moja na hali hii. Chini ya mpango huu, wamiliki wa iPhones za zamani wataweza kuzibadilisha kwa Apple na kupata simu mpya kwa punguzo. Ukubwa wa punguzo haujulikani, pamoja na miundo ambayo itashiriki katika mpango huu.

Nadhani sababu kuu ya biashara haipo hata kidogo katika kupigwa marufuku kwa miundo yoyote ya simu, lakini katika hali ya soko. Cannacord Genuity ilifanya utafiti katika maduka ya reja reja nchini Marekani, ya rejareja na ikafikia hitimisho kwamba simu mahiri za Samsung zilipita vifaa vya Apple kwa mauzo mwezi wa Mei. Nadhani hii ndiyo sababu kuu ya kuanzisha mpango wa biashara.

Ikiwa programu inalenga tu wamiliki wa simu fulani kutoka kwa Apple, basi inawezekana kwamba zitatumika tena wakati wa kutoa vifaa vya bei nafuu, Apple ina uzoefu mkubwa katika kurejesha vifaa. Hii ni hatua nzuri na ya kuvutia ambayo itaipa kampuni fursa ya kudumisha viwango vya juu huku ikipunguza kwa kiasi kikubwa gharama za uzalishaji na gharama ya vifaa. Labda ni katika mwelekeo huu ambapo inafaa kuchimba, kwa kuwa chaguzi zingine zote hazitoi faida yoyote inayoonekana kwa Apple.

Nokia EOS kabla ya tangazo la Galaxy Zoom

Nokia iko katika hali mbaya sana, wanapaswa kutangaza bidhaa zao si wakati ziko tayari, lakini kwa kujibu kile ambacho washindani wanafanya. Kuweka kamari kwenye kamera kwenye simu za rununu, kampuni ilipata mali katika eneo hili mfululizo, lakini ikawa kwamba haikuweza kufikia matokeo ya kuvutia. Katika majaribio ya upofu, kinara wa sasa wa Lumia 920 hupoteza sana kwa simu mahiri zingine kuhusu ubora wa picha.

Nokia iliamua kusakinisha moduli sawa na Nokia 808 katika muundo wa EOS, itakuwa na megapixels 41. Inaonekana sio ya kuchekesha kuliko ilivyo kwa Nokia 808, lakini utani unaorudiwa mara mbili hupoteza mvuto wake. Hata hivyo, jinsi Galaxy S4 inavyopiga inakufanya ujiulize ni aina gani ya kamera iPhone ijayo itakuwa na, na itakuwa wazi kuwa bora zaidi kuliko iPhone 5. Leo, ubora wa picha katika vifaa hivi ni wa kutosha kwa watu wengi. Idadi kubwa ya watu. Uuzaji wa Nokia ambao ni wa kichochezi hauwezi kubadilisha hali kwa niaba ya kampuni.

Katika uvujaji wa sasa, walionyesha jinsi kifaa kinavyoonekana - hakitoi chochote maalum, kwa kuzingatia mwonekano wake (yaani, moduli bado itakuwa katika umbizo la vifaa vya rununu).

Nimeeleza maoni yangu mara nyingi - kamera si kipengele kikuu ambacho watu huchagua katika simu zao. Wanatarajia ubora fulani kutoka kwake, kwa mfano, katika kiwango cha iPhone 5, na wanashangaa kama simu inaweza kupiga bora kwa kurekodi mara moja picha kama hizo katika zile zilizochukuliwa na kamera ya SLR. Wengi hawafinyi chochote kutoka kwa kamera za simu za rununu, wakichukua picha zote kwenye mashine. Kwa hivyo, Nokia inaonekana kama pambano hili limepotea, hii sio sifa kubwa na maarufu. Cha kufurahisha zaidi ni majaribio katika uwanja wa kuvuka kamera za dijiti na simu, kwani zinapendekeza ubora mpya, tofauti wa kamera. Na hapa ninapata shida kusema ni vifaa gani vilivyo karibu - simu mahiri au kamera. Mahuluti yanayotokana hufanya kazi tofauti kabisa na kufikia hadhira tofauti kabisa. Lakini tutazungumzia hilo baadaye wiki hii.

Jaribio la Nokia kuonyesha kupitia uvujaji unaodhibitiwa kwamba tuna jambo la kujivunia linaonekana kuwa la kusikitisha sana. Ningependa matokeo halisi.